overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 48

Thread: ทำไมมีแต่คนพูดถึงเกม Hellgate London เสียๆหายๆขอความกระจ่างหน่อย

OverclockZone Member shisaku's Avatar

Default ทำไมมีแต่คนพูดถึงเกม Hellgate London เสียๆหายๆขอความกระจ่างหน่อย

อยากทราบว่าทำไมมีแต่คนพูดในทางเสียๆหายๆอะคับ ไม่ทราบว่าตัดสินจากอะไร แต่มันไม่ใช่แนวของท่านแล้วทำไมท่านถึงตรัสคำว่า "ห่วย" ออกมาจากปาก(เหม็นๆ รึป่าว)ของตัวท่านเองตัว ไม่มีเหตุผลเลยที่จะบอกว่าห่วย ไม่เข้าใจในความเป็น ศิลปินเอาซะเลย แค่ดูจากเปลือกนอก บากสิ่งบางอย่าเท่านั้นก็ตัดสินซะละว่า "ห่วย" ทำไม Why อะไร ถึงคิดออกมาแบบนั้น คนสร้างเขาต้องการสื่ออะไร มองลงไปลึกๆ อย่า!!!!! อย่า!! อย่า! อย่าเพิ่งใจร้อน ให้จบก่อน แล้วค่อยด่าผม
    มองแค่เพียงเปลือกนอกมันไม่เข้าถึงแก่นแท้หรอกผมว่า มันต้องมองลงไปลึกๆ ดู!! ดู!! ดู ดูดีๆ มันมีบางสิ่งบางอย่างซ่อนเอาไว้ อย่า !! อย่าเพิ่งด่าผม เดี๋ยวได้ด่า ผมว่าเกมนี้มันเป้นอะไรที่สุดยอด ในความคิดของผมเอง ไม่รู้อะไรทำให้ผมคิดแบบนั้น ไม่รู้สิ ผมไม่เบื่อ ผมสนุกกับมัน แบบสุดๆ ทุกอย่างของเกมนี้ ผมชอบ ผมคิดว่ามันคุ้ม ที่ซื้อมาเล่น ผมสนุก ผมอิน ผมมีความเร้าใจ ผมอยากให้มันเป็นความจิง แล้วจะเป็นฝ่ายปีศาจ
    ....เชิญ Talk กันตามสบาย ด่าผมให้เต็มที่ ให้สมกับที่ทนนั่งอ่านบทความนี้ ขอขอบคุณ....

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

สงสัยเก็บกด เพราะเกมมานไม่โดนใจหลายๆคน เหอะๆๆๆ

ก็แค่เกมไม่ต้องไปซีเรียสหลอกครับ ไม่มีเกมไหนที่มีแต่คนชมหลอกครับ แค่เล่นแล้วตัวเองสนุกก็พอแล้วไม่ต้องไปคิดอาไรกะคำวิจารหลอกครับก็แค่คนๆๆนึงที่บอกว่าเกมนั้นมานไม่โดนใจเค้าก็แค่นั้น

OverclockZone Member rsun's Avatar

ผมว่ามันก็เล่นได้เลื่อยๆนะไม่ถึงกับห่วย แต่ก็ไม่ถึงกับติดเหมือนเกมส์อื่นๆ แต่เกมสืนี้ถ้าเล่นออนไลค์น่าจะสนุก
    ปล ผมเล่นได้ 5 ชม ก็เลิกละ -*-

OverclockZone Member yeeha35's Avatar

ท่านชอบก็ดีเเล้ว
    ทุกเกมมีข้อดีของมันนะ

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

เก็บกดอะไรมารึเปล่า ?
    แค่เกมจะเอายังไงมาก ?
    พิลึกแฮะ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member KITJ's Avatar

เวลาคนคาดหวังกับอะไรมากๆแล้วทำไมได้อย่างที่หวัง มันจะกลายเป็นความคิดแง่ลบเอาได้ง่ายๆ

OverclockZone Member คิม's Avatar

เกมส์ตลาด กับ เกมส์เฉพาะกลุ่ม มันก็สวนทางกันประจำละครับ

อย่าคิดมากครับ เรามีความสุขที่ได้เล่นมันก็ดีแล้ว ดีกว่าไม่มีให้เล่น

OverclockZone Member 052520's Avatar

สนุกในชม.แรก
    เฉยๆในชม.ที่2
    เลิกในชม.ที่3
    คิดถึงความสนุกกับการเล่นเกมส์สมัยhatariจิงๆ

OverclockZone Member qbert's Avatar

ตัวเองเล่นแล้วชอบก็โอแล้วหนิ จะไปเดือดร้อนทำไมกับคนที่เค้าเล่นแล้วไม่สนุก เกมส์มันก็มีคนที่เล่นแล้วชอบและไม่ชอบ เค้าก็แค่แสดงความคิดเห็นของเค้า อย่างท่านที่ออกมาแสดงความคิดเห็น จะเอามาเครียดทำไม(แต่คนอ่านเครียดหวะ)

ป.ล.แล้วเข้ามาอ่านบ้างหละ ไม่ใช่โพสไว้เฉยๆแล้วหนีไป จะได้รู้ว่าเค้าคิดยังไงกันบ้าง

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

ไม่มีใครด่าคนโพสหรอกครับ เพราะใครชอบแนวไหนแบบไหนมันก็แล้วแต่คนครับ แต่คนหมู่มากเค้าไม่ชอบกันอ่ะ (ผมก็เคยเล่น) แต่ก็เกมมันห่วยจริงๆ ไม่สมกับที่มันโปรโมทเลยครับ

มองลึกๆนี่ ผมมองจน lv 40 แล้วยังไม่เจออะไรเลย 555

พูดตรงๆเลยเอ้า เกม 900 ก่าบาท แต่ความสนุกสู้เกมกล่องละ499-599 ไม่ได้เลย แค่นั้นแหละครับ

สรุป ห่วยที่ตัวเกม

OverclockZone Member xecution's Avatar

เข้าใจความรู้สึกท่าน จขกท ครับว่าท่านชอบของท่านก็เลยไม่ชอบความคิดเห็นของคนอื่นที่เห็นว่ามันห่วย
    แต่ท่านก็ต้องเข้าใจคนอื่นเค้าบ้างอย่าเอาความคิดตัวเองเป็นใหญ่ ถึงจะอยู่ในสังคมคนหมู่มากได้

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

เทียบกับเกม rpg อื่น แล้วไม่อยากเสียเวลามาเล่น hellgate ครับ ยกเว้นเล่น online ก็อีกเรื่องนึง

OverclockZone Member Nightmare156's Avatar

เกมส์แนวเดียวกับ Guild Wars เปล่าหว่า

ถ้าใช่

จะไปหวดมาซักหน่อย

ชอบมากแนว Guild Wars สมดุลดี

OverclockZone Member xclamator's Avatar

ก็เกมมันห่วยจริงๆ นี่หว่า ไม่ใช่ห่วยธรรมดา ห่วยมากๆ เล่นได้สองชั่วโมง ปวดหัวอิ๊บอ๋าย

ตั้งกระทู้ล่อเป้าให้คนเข้ามาสรรเสริญ ก็สนองเค้าหน่อย

KensuKe
    Guest

Default เซงจิต

เอาเถอะ ไม่มีใครชอบช่างเขา เล่นคนเดยว สนุกคนเดียว ก็ดร้าย ทำไมน้าไม่มีคนมองเกมนี้ในแง่ที่ดีๆบ้างเลย ทำไมไม่มีใครเข้าใจถึง RPG Hardcore บ้างเลย elephant Head It ช้างหัวมัน
    ตอนนี้สนุกมาก กลัวจะตายคาคอมจิงโว้ย!!!

OverclockZone Member Deicide's Avatar
    Some where in hell

ตอนลงประมาณ30นาทีใด้(2DVDsต้องมาเเตกไฟล์แล้วใช้Daemonเพื่อsetupเลยนาน(ตอนเกมส์มาใหม่ๆ)
    เล่นใด้10นาทีลบทิ้ง - -*

1.ผมมันติดสไตล์RPGของJp
    2.มันไม่fantasyเลย ถือดาบเลเซอร์ในยุคสมัยใหม่วิงฆ่าผี - -*
    3.หลายๆอย่างมันขัดกะ Origin RPG.

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆครับ

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

ยิ่งมองลึกๆมันยิ่งเห็นความห่วยอ่ะครับ เกมโปรโมตซะยิ่งใหญ่ให้ออกแนวว่า ทีมงาน Diablo มาืำมาทำนะ มีคนรอเยอะนะ

พอลองเล่นเค้าจริงๆๆ.....อ่า ถ้าไม่มีตัวละครที่ใช้ปืนน่าจะมันส์กว่านี้ -*-

ปืนแต่ละอันก็ห่วยเสียจริงๆ -*-

ของผมไม่มีไรมาก ยืมแผ่นเพื่อนมา ไม่ชอบก็แค่ลบทิ้ง...

ปล.ผมเล่นถึง lv 20 แล้วค่อยลบนะ

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

จริงๆแล้วเกมแต่ละเกมใช้เวลารังสรรค์นานครับ กว่าจะออกมาให้ได้เล่น เพราะงั้นมันย่อมมีคุณค่าแน่นอนไม่ว่ากับ
    เกมเมอร์คนใดคนหนึ่ง

แต่เกมนี้เป็นของทีมพัฒนาเก่าที่พัฒนาเกม Diablo ให้กับ Blizzard ครับ พอแยกตัวออกมาทำเกมต่างหากโดยที่
    ไม่มี Blizzard คอยควบคุมสโคปของเกม เกมนี้เลยกลายเป็นแค่เกมขายไอเดียที่มีCGสวยๆไว้ล่อพวกผู้กำกับหนัง
    ฮอลิวู้ดให้ซื้อไปสร้างเป็นหนังเท่านั้นแหละครับ ในด้านประสบการณ์การเล่นมันไม่ได้โดดเด่น หรือฉีกไปจากเกม
    RPG เกมอื่นๆเลยจริงๆ

ถ้ามองว่าเล่นเอาเพลินสนุกๆก็พอไหวครับ ผมก็ชอบนะเกมนี้ แต่เรื่องซื้อของแท้ไม่ได้อยู่ในความคิดผม เพราะว่า
    เกมนี้มันไม่มีแรงดึงดูดใจมากพอให้ซื้อของแท้ครับ ให้ผมเอาเงินไปซื้อ Battle Chest ของDiabloยังดีกว่าอีก

OverclockZone Member Rock Kaka's Avatar

ผมก็คนนึงที่รอคอยเกมนี้มานาน ติดตามข่าวจากหน้าเว็บตลอด
    พอตัวเกมจริงๆเข้ามา ผิดหวังอย่างแรงครับ

ผมว่ามันเป็นเกมที่ แป๊ก แห่งปีเลย

(ดีนะที่ลอง ตัวเดโมก่อน กับลองเล่นบ้านเพื่อนดูก่อน ไม่งั้นเสียดายตัง )

OverclockZone Member azujiro's Avatar

อยากให้มันเป็นเรื่องจริง เลยหรอครับ อินขนาดนั้นเลยหรอ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks