Announcement

Collapse
No announcement yet.

RW combo (cd-ROM) มันเปิดไม่ออกอ่ะพี่ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RW combo (cd-ROM) มันเปิดไม่ออกอ่ะพี่ๆ

เอาไขควงจิ้มเข้าไปในรูก็ไม่ออก

ไขน็อตออกเลยครับ

Comment

เครื่องผมก็เป็นนะคับ RW Combo ของ Samsung ไม่กี่ปีเอง ตอนนี้จะเปิดแต่ละทีต้องนั่งจิ้มประมาณ15-20ครั้ง ^___^"
      แต่ยังเขียนแผ่นได้ปกติอยู่คับ

Comment

ใช่เลย Samsung (กะบ๊วย)

Comment

มิน่า ซัมซุงกะ LG ชอบมาลดราคา
          ชาตินี้จะไม่แตะต้องเด็ดขาด Lite-On , ASUS Only

Comment

วิธีนี้อาจจะเสี่ยงหน่อยนะครับทางที่ดีควรถอดปลั้กไฟก่อน
            1.ถ้าสังเกตุดูด้านหน้า RW combo (cd-ROM) มันจะมีรูเล็ก ๆ อยู่นะครับ
            2. หาลวดเสียบกระกาษมาดัดให้ตรงยาวประมาณ 5-6 CM เอาให้ตรง ๆ นะท่าน
            3. แหย่เข้าไปตรง ๆ นะครับ มันจะมีความรู้สึกว่าไปติดกับเฟืองอะไรซักอย่างนะครับแล้วค่อย ๆ ดันเข้าไปนะ แล้วถาดเจ้า RW combo (cd-ROM) มันจะค่อยเลื่อนออกมาครับ

คำเตือนนะครับ
            1. ระวังเรื่องไฟ ให้มากนะครับ
            2. ต้องแหย่ให้ตรง ๆ นะครับ ถ้าไม่ตรงอาจจะไปโดนอย่างอื่น (ได้ไม่คุ้มเสีย) แต่เท่าที่ทำมานะครับไม่มีอะไรมากครับ เพียงแต่แหย่ให้ตรง

ปล. อ่านมาจากหนังสือที่ซื้อเป็นประจำ

Comment

ไขควงใหญ่ไปอ่ะ เอา กิ๊ฟ ซี่ ซิ แย่ เข้าไป รับรอง ออกหมด

Comment

เปิดได้แล้ว ให้เอาสายพานที่ขับถาดซีดี ไปซื้อมาเปลี่ยน จะใช้ได้ปกติ 5-10 บาทเอง แลกกับความสะดวก(ไม่รวมค่ารถนะ อิอิ)
                สายพาน ให้ซื้อเบอร์เล็กกว่าเดิมนิดนึง เพราะของเดิม มันอาจจะหย่อน

แต่ไดณ์ฟ Samsung ไมผมเจอแต่อ่านเลือกแผ่นหรืออ่านไม่ได้อ่ะ เซง

Comment

Working...
                X