Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมAMDถึงใช้งานด้านเล่นเกมดีกว่าIntelอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของเค้าดีจิง AMD

Comment

เด็ก AMD

เชื่อครับๆ ว่าคนใช้ AMD เค้าน่าตาดี ผมก้อเปนหนึ่งนัยน้าน อ่ะ อิอิ

Comment

งั้นผมก็หน้าตาดีด้วยสิ ผมก็ใช้ AMD เหมือนกัน
        ถ้า AMD ใช้งานด้านเล่นเกมได้ดีกว่า ทำไมการตัดต่อไฟล์วิดีโอหรือเสียงจึงมักใช้ Intel มากกว่าครับ

Comment

แล้ว ถ้าใช้คอมเพื่อน น่าตาจะเป็นไงอ่ะ ??

Comment

Originally posted by hunterfly View Post
            แล้ว ถ้าใช้คอมเพื่อน น่าตาจะเป็นไงอ่ะ ??

555 หน้าด้าน... ครับ (ไม่ใช้ของตัวเองล่ะ)

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              ก็ AMD มีแต่คนหน้าตาหล่อ ใช้นะครับ มันก็เลยแรง ครับอิอิ
              ไม่ใช่แค่หน้าตาหล่อนะครับ...เฮ่อ...นิสัยดี พ่อพระ มีชาติตระกูลที่ดี ฉลาดด้วยเอ้า ดู๊..ดู....น่าสงสารพวกใช้อินเทลจัง

อย่างนี้ล่ะครับที่เค้าว่าคนเราเลือกเกิดไม่ได้

Comment

สรุปว่าAMDใช้แล้วทุกอย่างของคุณจะดีไปหมด (บุญต้องถึงด้วยนะถึงจะใช้AMDได้) 555+...ถ้าไปโพสในบอดintelคงโดนยำเละแน่เลยตู

Comment

AMDพ่อทุกสถาบัน (ในAMD zone อิอิ)

Comment

หุหุ มาแอบหน้าตาดีด้วยอีก 1 คน AMD ด้วย ^^

Comment

คนใช้ Intel หน้าตาไม่ดี แต่มีแฟนน่ารัก

(อุ้ย ผิดบอร์ด)

Comment

Originally posted by aprodise View Post
                        คนใช้ Intel หน้าตาไม่ดี แต่มีแฟนน่ารัก

(อุ้ย ผิดบอร์ด)

เอ๊ะ ชักอยากย้ายค่าย 555+

Ps.ล้อเล่งเน่อ ยังไงก้อรัก AMD หมดจาย

Comment

อิอิ ขอหน้าตาตีด้วยคน (ลูกค้าผมก็หน้าตาตีอิอิ AMD ทั้งร้านเลย แฮะๆๆ)

Comment

ถ้าเพื่อนถามใช้cpuไรดีก็จะแนะนำAMDตลอด
                            เมื่อก่อน K6II 500M
                            เดี๋ยวนี้สมพร2600+
                            อนาคต AthlonX2

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
                              แต่คนใช้Intelมีแต่คนรักครับ

แทงใจมากครับ
                              โผมใช้ AMD คับ เจองี้อยากเล่น Intel ในทันดัย

Comment

ผมก็ใช้ AMD แฟนทั้งน่ารักและขี้เอาแต่ใจมากเลยด้วย

ที่พูดมาถูกหมดเลยครับอีกอย่าที่ AMD คือการออกแบบวงจรรวมครับ ไม่จำเป็นต้องมี TR มากครับแต่ขอให้ออกแบบวงจรรวมให้สั้นที่สุดและดีเท่าเกตแบบยาวๆๆ ของ Intel จะทำให้อัดตราการ ความร้อน และ ระยะเวลาในการประมวลผลต่อ 1 คำสั่งให้น้อยไว้ก่อน จะทำให้ CPU มีประสิทธิภาพในทางวิศวกรรมครับ

Comment

Working...
                                X