Announcement

Collapse
No announcement yet.

สรุป Q9XXX ใส่ 680i Sli ของ Asus ได้ ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ASUS เขาบอกว่าของเขาใส่ได้หน่ะครับ เพราะเขาไม่ได้ออกแบบ MB ตาม layout มาตรฐานที่ nvidia กำหนดมา
    แต่ชิพ nForce680i ที่อยู่บน MB ไม่ได้ทุกยี่ห้อที่ใส่ QX9650 และ Q9XXX ตัวอื่นได้หน่ะครับ เนื่องจากถ้าผู้ผลิต MB ออกแบบตาม layout ที่ nvidia กำหนดมาอาจจะทำให้ใส่ไม่ได้ เพราะ QX9650 ES กับของที่ออกจริงนั้น Intel มีการปรับเปลี่ยนโครงสร้างเล็กน้อยหน่ะครับ

Comment

ไม่ได้ ขอฟันธง เพราะใครอ่าน Future Gamer ฉบับเดือน มค เขาลองให้ดูแล้ว ถ้าไม่เชื่อลอง ซื้อมาอ่านดูเลย ถ้าหาไม่เจอเดว สแกนลงให้ก็ได้
      Last edited by Dark Avenger MX; 21 Jan 2008, 21:03:35.

Comment

ผมใช้ P5n32-E SLi ครับ

Comment

ได้ไม่ได้ดูเองครับ
          Attached Files

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
            ภาคจ่ายไฟของ P5N32-E SLI กับ Striker Extreme ไม่เหมือนกันนะครับ ของ Striker Extreme
            เป็น Digital ครับ
            ถามโง่ๆ นะครับ

ถ้า striker มันเป็น digital

แล้วไหนเลย ชาว DFI ยังคงหัวเราะร่วนกับ asus ที่ยังคงภาคจ่ายไฟแบบปกติมาจนถึงตอนนี้ ล่ะครับ

แล้ว digital 8 phase มันมีด้วยหรือครับ ตอนนี้ เพราะของ DFI ซึ่งนำเรื่องนี้มาก่อน ยังมากสุดแค่ 6 phase เองครับ [MSI ตัวใหม่ก็รู้สึกจะแค่ 4]

ถ้า 8 phase digital จริง มันไม่กินไฟแย่เลยหรือครับ? เพราะแว่วๆจากทาง MSI ว่า Digital จ่ายไฟได้มากกว่า 4 เท่า โดยประมาณ

อย่าหาว่าผมโง่เลยนะครับ เพราะตอนจะซื้อ เหมือนเคย เทียบๆกันมาแล้ว รู้สึกจะเขียนแค่ 8 phase pwm ทั้งคู่ ไม่มีคำว่า digital เลย

ที่เห็นต่างได้ชัดก็เห็นแค่ตัวลูกเล่น panel กับหน้าจอแสดงสถานะ นั่นล่ะครับ ที่ P5N32E-SLI ไม่มี

Comment

ผมว่าหาคนทดสอบให้ชัวร์ๆดีกว่านะครับ
              แบบนี้มันก็ยัง 50/50 อยู่

Comment

Confirm ว่า N680SLi ใส่ได้นะครับ แต่ไม่รู้จักอย่างเป็นทางการ
                เพราะผมเป็นคนให้ FG เทสเอง ซึ่งเทียบระหว่าง X38-DQ6 VS ASUS N680SLi ปรากฎว่า X38 รู้จัก QX แต่ N680SLi ไม่รู้จักแต่ใส่ได้เท่านั้นเอง

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
                  Confirm ว่า N680SLi ใส่ได้นะครับ แต่ไม่รู้จักอย่างเป็นทางการ
                  เพราะผมเป็นคนให้ FG เทสเอง ซึ่งเทียบระหว่าง X38-DQ6 VS ASUS N680SLi ปรากฎว่า X38 รู้จัก QX แต่ N680SLi ไม่รู้จักแต่ใส่ได้เท่านั้นเอง
                  แล้ว N680SLI DQ6 ของ Gigabyte หล่ะท่าน จะใส่ 45nm ได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
                    ตามนี้ครับผมก็อ่านมาเหมือนกัน แค่ bios ไม่แสดงชื่อ cpu แต่ใช้งานได้

Comment

จะรอดู.....

Comment

ผมว่าก็คง อับ bios ก็คงใช้ได้แหละ หุหุ

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
                          ได้ไม่ได้ดูเองครับ

เพื่อนเราถอยของใหม่อีกแล้ว

Comment

ว่าแต่ P35 ใส่ได้ไหมครับเนี่ย ...
                            GLORIOUS PC MASTER RACE
                            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                              ว่าแต่ P35 ใส่ได้ไหมครับเนี่ย ...
                              ผมว่าใส่ได้เนียนๆครับ

Comment

อืม

Comment

Working...
                                X