overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: อยากได้หูฟัง ขอรุ่นพี่ช่วยแนะนำทีครับ

OverclockZone Member ZoKLeK's Avatar

Talking อยากได้หูฟัง ขอรุ่นพี่ช่วยแนะนำทีครับ

งบ2000บาทครับ อยากได้หูฟัง เอามาฟังเพลง ดูหนัง เล่นเกมส์ แบบครอบหรือ In-ear ก็ได้ครับ

ไม่รู้ผมตั้งกระทู้ผิดหมวดเป่า ถ้าผิดก็ขออภัยด้วยเน้อ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

OverclockZone Member longbo_arpache's Avatar

ถ้าฟังเพลงอย่างเดียว แนะนำได้นะครับ แต่นี่ ใช้งานหลายอย่าง เลยไม่รู้จะเน้นเสียงแนวไหนเลย เหอะๆ

แต่ถ้าเอาถูกๆ แล้วเอาเบสหนักๆ ก็ต้อง inear ยี่ห้อ creative รุ่น ep630 อ่า อยู่ในงบด้วย แหะๆ

OverclockZone Member Macro's Avatar

EP630 ใช้ไปนานๆเบสหายขอรับ (เซ็งจริงๆ..)

OverclockZone Member 2U's Avatar

ผมใช้akg 412pอยู่ใช้ได้เลย ที่แน่ๆไปลองฟังที่ร้านดีกว่าครับ
    ว่าเราชอบแนวไหน ร้านเฮียมั้นคงก็ได้ครับ

OverclockZone Member pkris's Avatar

AKG 27i แนว POP/ROCK เบสพอสมควรเลย

OverclockZone Member rainbowx's Avatar

412p หรือ HQ-1700 แต่ลองฟังดูดีกว่าว่าชอบแบบไหน

OverclockZone Member ZoKLeK's Avatar

ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นนะครับ

ไม่ทราบว่ามีใครเคยฟัง pk2 ป่ะครับว่ามันเป็นยังไงมั่งออ่า

พอดีไปอ่านเฮียมั่นคงมาแล้ว หลงคารมปากรีวิวเฮียกะไอ่ pk2 นี่แหละ กะแร็ปเตอร์

ผมฟังเพลงแนว Soul, Pop, บางทีก็ R&B แต่ชอบหลักๆคือแนว Soul ครับ

เพิ่มตังอีกครึ่งพันเพื่อ pk2 ดีหรือเปล่าน้อออ... คิดหนักเลยเนี่ย

OverclockZone Member 2U's Avatar

Quote Originally Posted by ZoKLeK View Post
    ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นนะครับ

ไม่ทราบว่ามีใครเคยฟัง pk2 ป่ะครับว่ามันเป็นยังไงมั่งออ่า

พอดีไปอ่านเฮียมั่นคงมาแล้ว หลงคารมปากรีวิวเฮียกะไอ่ pk2 นี่แหละ กะแร็ปเตอร์

ผมฟังเพลงแนว Soul, Pop, บางทีก็ R&B แต่ชอบหลักๆคือแนว Soul ครับ

เพิ่มตังอีกครึ่งพันเพื่อ pk2 ดีหรือเปล่าน้อออ... คิดหนักเลยเนี่ย
    งั้นต้องpk2เลยคับเสียงดนตรีแยกเป็นชิ้นเลยคับ ใสกว้าง ผมยังเกือบจะซื้อมาทีนึงแล้ว
    ลองไปฟังดูคับน่าจะชอบ

OverclockZone Member longbo_arpache's Avatar

Quote Originally Posted by 2U View Post
    งั้นต้องpk2เลยคับเสียงดนตรีแยกเป็นชิ้นเลยคับ ใสกว้าง ผมยังเกือบจะซื้อมาทีนึงแล้ว
    ลองไปฟังดูคับน่าจะชอบ

+the pig ไปด้วยอีกตัว แจ่มมาก เซ็ตนี้ อิอิ

OverclockZone Member

the pig เป็นไงบ้างอ่ะครับ
    เคยเห็นอย่างเดว ไม่เคยลอง
    คุ้มราคามากเปล่าอ่ะครับ

OverclockZone Member rainbowx's Avatar

หูฟังดูหนัง น่าจะ Sound Stage กว้างๆหน่อย Inear ไม่น่าจะเหมาะ PK2 น่าจะโดนใจถ้าไม่กระหายเบส

Quote Originally Posted by longbo_arpache View Post
    +the pig ไปด้วยอีกตัว แจ่มมาก เซ็ตนี้ อิอิ
    นั้นจิคับthe pigด้วยสักตัว
    แต่ผมว่ามันจะไม่2พันกว่าไม่กี่ร้อยแล้วจิคับ มันจะกว่ากันเป็นพันเลย หุๆๆ

The Pig นี่มันคือแอมป์ใช่ป่ะครับ

ไว้คราวหลังดีก่าเด๋วไม่มีตังกินข้าวเอิ้กๆ

ขอบคุณมากครับสำหรับทุกความเห็น

ว่าแต่ไอ่เจ้า The Pig นี่มันแพงมากป่ะคับ น่าจาหลายพันเนาะ(ความโลภประจันบารกัน แดกมาม่า60วันก็ทนได้)

The Pig มือ 2 น่าจะ 2500 หาได้ไม่ยาก แต่เห็นเค้าจับคู่กับ PK1กัน

Quote Originally Posted by rainbowx View Post
    The Pig มือ 2 น่าจะ 2500 หาได้ไม่ยาก แต่เห็นเค้าจับคู่กับ PK1กัน
    ง่ะ ผมเห็นส่วนใหญ่จับคู่ก่า pk2 มากกว่านะ อันนี้แล้วแต่สายตาคนมอง อิอิ

ราคามือ 1 ถ้าจำไม่ผิด ราคาประมาณ 3500 ประมาณนะครับ

ส่วน หูฟัง inear ไม่จำเป็นต้องมี แอมป์ แล้วแหละครับ เพราะขนาดเปิดกะ player เอง ยังไม่ต้องเปิดสุดเลย หูจะแตกและ เหอะๆ ตอนแรก ผมก็กะซื้อแอมป์เหมือนกัน พอดีใช้ inear อยู่ พอลองฟัง มันต่างนะ แต่แบบต้องตั้งใจฟัง เหอะๆ มันฟังไม่ต่างกันมากแบบ หูฟัง full size หรือ พวก earbud คับ ถ้าเป็นพวกนี้ มีแอมป์ นิแจ่มสุดๆ อิอิ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

HQ-1700 กับตัว HQ-1900 อันไหนแจ่มกว่าครับ

Bookmarks

Bookmarks