Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่องแรม มันร้องครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่องแรม มันร้องครับ

มันร้อง ติด ยาว ประมาณ 3วิ 1ครั้งแล้วก้อ ติ้ดสั้นๆ 2 ครับติดกันลองถอดดูแล้วเสียบใหม่ก้อหาย
    เลยลองถอดมาอีกรอบ ก้อดังเหมือนเดิมเลยขัดด้วยยางลบเสียบไปไม่ร้องละแบบนี้แรมจะไปหรือยังไงครับอยากทราบๆหลายๆความเห็น

เคยเป็นแบบนั้นเมื่อกลางปีที่แล้ว
    ลบด้วยยางลบเหมือนกัน
    ครึ่งปีละ ไม่ร้องอีกเลย

Comment

แรมเหรอครับ เสียงแบบนั้นผมกำลังสงสัยว่าการ์ดจอมากกว่านะครับ

Comment

ใช้ครับเสียงมันเหมือนการ์ดจอ แต่มันเป็นแรม เหอๆตอนแรกก้อนึกว่าการ์ดจอแหละครับ
        เสียงมันเหมือนเสียบไม่แน่นแต่ที่สงสัยเพราะเพื่งเอาแรมมาใส่ใหม่น่ะครับไอ้เสียง ติ้ดๆ 2ที่ มีระยะห่างอยู๋ 2 วิพอถอดแรมมาขัดด้วยยางลบเสียงก้อหายเลยก้อเลยมั่นใจว่าแรมน่ะคับ

ป.ล ถ้าการ์ดจอนี้ร้องเลยชื้อมาไม่ถึงเดือน T T ไม่ได้คล็อกหรือทำไยมันเลย เหอๆ

Comment

ถ้ายังไม่พัง (เปิดติด) ทางคอมพิวเตอร์ เข้าเรียกยังไม่ไปครับ

Comment

ไม่ได้มากวนนะครับ

จริงๆที่มันร้องเป็นลำโพงที่ต่อกับเมนบอร์ดนะครับ แรมกะการ์ดจอมันไม่มีลำโพง

Comment

โดนเต็มๆเรย

Comment

Originally posted by mennie View Post
                ไม่ได้มากวนนะครับ

จริงๆที่มันร้องเป็นลำโพงที่ต่อกับเมนบอร์ดนะครับ แรมกะการ์ดจอมันไม่มีลำโพง

เอ่อ จิงเนอะ หุหุ ถูก

Comment

แล้วถ้าเกิดเสียบแรมแล้ว มันไม่มีเสียงอะไรเลยละครับแล้วก็เปิดเปิดไม่ติด

Comment

หน้าสัมผัสอาจจะสกปรกครับ

Comment

555+

ลำโพงเสียนั่นเอง เอิ๊กๆๆๆ

Comment

เหอๆๆ - -"

Comment

Working...
                        X