Announcement

Collapse
No announcement yet.

the witcher

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• the witcher

โหมด meditation เลือกทั้งวันกับ 1 ชั่วโมงต่างกันยังไงคับ

เท่าที่ผมเข้าใจคือมันไม่ต่างกันนะครับ แต่บางทีเวลาพักแค่ 1 ชม. ระดับพิษที่ได้จากการกิน potion อาจจะยังลดไม่หมด

ยกเว้นว่าคุณต้องการ skip ช่วงเวลา ไปโผล่เช้า หรือเที่ยง หรือต้องรออะไรนานๆ ก็อาจจะเลือกพักนานๆ

Comment

มันทำให้เจอเควสเร็วขึ้นครับ บางทีจะเจอเควสได้ในตอนกลางคืน เช่น ตอนดึกๆจะมี ปิศาจ ออกมาจากแม่น้ำ เราก็อาจเร่งเวลาให้เกิดเหตุการณ์เร็วขึ้นได้

Comment

สนุกไหมครับเกมนี้

Comment

Originally posted by Rock Kaka View Post
          สนุกไหมครับเกมนี้
          สนุกมากครับ ถ้าคุณไม่รังเกียจเกมที่ต้องอ่านบทสนทนาสักหน่อย (แต่เกมนี้ก็ถือว่าอ่านไม่เยอะนะ บทสนทนาก็ไม่ได้ยาว แถมมีเสียงพากย์ตลอดด้วย) เกม RPG ดีๆ ในสมัยนี้ ที่เค้าตั้งใจทำลงเพื่อ PC โดยเฉพาะหายากมากแล้วนะ (ผมยังไปอุดหนุนของแท้อีกรอบเลย)

Comment

confirm ครับว่าสนุกจริง ไม่ได้เล่นนี้เสียดายแย่เลย

Comment

เล่นไม่เป็นอ่ะ ไม่ค่อยถนัดแนวนี้อยู่ด้วย แต่ภาพสวยดีคับ

Comment

Future gamer 90%
                ข้อดี : บทแอคชั่นรวดเร็วเร้าใจ,โลกแห่งศิลธรรมอันคลุมเครือที่ออกแบบมาอย่างดี ที่ทุกทางเลือกมีผลสืบเนื่อง
                ในตัวของมันเอง
                ข้อเสีย : เนื่อหาแบบยอดชายคนจริงที่อาจจะทำให้นักเล่นเกมส์บางคนเบือนหน้าหนี, งานแปลที่ผิดพลาดบางจุด

สรุป : ผลงาน RPG เปิดตัวชิ้นเอกอุจากค่าย CD Projekt ที่คุณไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวง

Comment

ขอบคุณครับ
                  เดี๋ยวขอลอง เดโม จาก หนังสือ FG ก่อนดีกว่า
                  ชอบอยู่แล้ว RPG
                  ตอนแรกกลัวจะได้อ่านบทมากๆแบบ Never Winter Nights

Comment

นานๆจะออกมาตอบที

มารับรองเกม์ืนี้สนุกๆมากๆครับ ภาพสวยออกแนว แอคชั่นRPG การอัพสกิลหลากหลาย เท่โหดมันฮา

ปล.ข้อเสียอย่างหนึ่งนะ คือถ้าคนไม่เก่งภาษาอังกฤษก็จะเล่นยากหน่อย
                    แต่ใครพอจะ อ่านอังกฤษ ออก แปลได้บ้างก็พอเล่นจบได้ แบบมันส์ๆ

Comment

บอส act 2 ที่ชื่อ phoenix ดรอปของอะไรครับ ผมเก็บไม่ได้
                      ตอน professor กับนักเวทอยู่มันไม่ให้เก็บ

Comment

เกมส์นี้ต้องใช้จอยสติ๊กเล่นเปล่าครับ (ยังไม่ได้ซื้อ)
                        ถ้าใช้คีย์บอร์ดเล่นมันจะถนัดมั้ยครับ

Comment

เล่น คีบอด สนุกครับ ฟันธง

Comment

ถ้าขี้เกียจ ๆ ใช้เมาส์ก็ได้ครับ อารมณ์ Diablo แต่ช้ากว่า
                            ปล อยากเล่นเนื้อหา"สำหรับผู้ใหญ่"ที่ถูกตัดไปจากเวอร์ชันภาษาอังกฤษน่ะ

Comment

Originally posted by heatie View Post
                              ถ้าขี้เกียจ ๆ ใช้เมาส์ก็ได้ครับ อารมณ์ Diablo แต่ช้ากว่า
                              ปล อยากเล่นเนื้อหา"สำหรับผู้ใหญ่"ที่ถูกตัดไปจากเวอร์ชันภาษาอังกฤษน่ะ
                              ถ้าคุณเล่นของเถื่อนเวอร์ชั่น UK มันก็ครบหมดแล้วนะครับ ไม่มีถูกตัด

ส่วนของแท้ (US Vesion) มันจะ censor (วาดเสื้อมาปิด)หน้าอกที่การ์ดผู้ญ. ครับ แต่ก็มีไฟล์ให้โหลดเอาไปวางทับก็ครบหมด

ลองดูที่นี่ได้

http://www.vagabondteam.com/modules....wtopic&t=17095

ส่วนที่ว่า eng version ถูกตัดไปนั้นก็มีส่วนจริง จะเป็นส่วนของบทสนทนาครับ ไม่ใช่เรื่องคำหยาบนะ แต่เหมือนทำให้กระชับขึ้นหรือไงเนี่ยแหละ ซึ่งในต้นฉบับ polish จะมีครบ

แต่ก็มีคนดึงเอาส่วนนั้นมาให้โหลดกัน แต่มันจะไม่มีเสียงพากย์ในส่วนที่ถูกตัดไปนะครับ ผมเองก็ไม่ได้โหลดมาลอง

Comment

Working...
                              X