Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ X2 4000+ รอ Phenom9550 ดีไหม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่ารอ พี่หนอม9500 ดีกว่าครับเพราะ ผมหนี สมพร 2800+ มาเล่น x2 4000+ ก็ไม่ค่อยเห็นความแตกต่างมากมายเลยครับ แล้วท่านยังมี Athon 64 3000+ แรงกว่าตัวเดิมผมเยอะเลยครับ
    จะให้ชัดๆ พาเขาไปเล่น Crysis ด้วยบอร์ด RAM การ์ดจอ ตัวเดียวกันเลย แต่ สลับสับเปลี่ยน CPU เอาจะหว่าง Sempron และ Athlon X2 ดูละกันครับ

แล้วจะรู้ว่าเครื่องที่ใช้ Athlon X2 เปิด Physic Quality ปานกลาง ยังลื่นกว่า Sempron เปิด Physic Quality แบบ Low อีกครับ

ไม่เชื่อก็ลองดูได้เลย ครับ

หรือจะเอาแค่ C&C Tiberuim War เอาสัก 6 ทีม ก็รู้แล้วครับ

จริงๆ น่ะ Athlon X2 แรงกว่า Athlon 64 มากนะครับ ยิ่งเอา Athlon X2 ไปเทียบกับ Sempron น่ะไม่ต้องสืบกันเลยครับ แต่ที่คุณรู้สึกว่ามันไม่ต่าง ก็เพราะว่า คุณยังใช้ไม่เต็มตะหาก ครับ

ยังไงก็ขอเอาใจช่วย ให้รู้สึกว่า สิ่งที่คุณเสียเงินซื้อมันมาคุ้มค่าแล้วนะครับ

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
      เอา X2 4200+ G2 มาเล่นไปพลางๆก่อนครับ 2550 บาทเอง ตอนขายเหลือ 1500 ก็ยังคุ้ม
      ชมหลักฐานความแรงที่นี่

ช่าย เจ้านี่ DNA เดียวกับ Black Edition นะคุณ ลากกันมันส์ล่ะ
      ว่าแต่ทำไมตอนผมซื้อ โดนโขกตั้ง 2800 ฟะ -_-"

Comment

Working...
      X