Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกอบคอมเองมีปัญญา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกอบคอมเองมีปัญญา

ประกอบมาเมื่อวาน แต่มีปัญหา เปิดได้สักพักดับเครื่องเอง ไม่ทราบว่าเป็นที่ตัวไหนครับและยังพบอีกว่าpinของpowersupplyมีไม่ครบหายไป1pinไม่ได้เสียบสายไฟ ไม่ทราบว่าเกี่ยวกันไหม
    Attached Files

ขอรายละเอียดเยอะกว่านี้ได้ป่าวคับ เช่น
    SPEC เครื่องท่าน

Comment

สเปค
      E4500
      GF8600GT MSI DDR3 256
      ram 1g
      p31 Ds3L
      hdd sata2 160g
      case+psu delux 450watt
      ครับ
      แต่ผมสงสัยตรงที่เสียบว่ามันไม่ครบเป็นปกติหรือป่าวดังรูปrevบน

Comment

เรื่องพินหาย ไม่ใช่เรื่องแปลก พาวเวอร์แบรนด์เนมตัวบิ๊กๆหน่อยก็โดนเอาออกมาจากโรงงานเสีย 1 พินเหมือนกัน เคยถามที่ร้านทีเค เขาบอกว่ามันไม่จำเป็นในการใช้งาน

Comment

ดันๆ ยังไม่รู้เลยว่าเป็นที่ตัวไหนท่าน คอมดับเอง อยู่ไม่เกิน3นาที

Comment

ของผมพังไปตัวหนึงเลยครับ ไปซื้อที่ เซียร์ m/b gigabyte GA-I945P-G ครับ หลังจากร้านประกอบเสร็จให้เครื่องมา test บนเดสทอบ มีอะำไรบ้างไม่รู้ ผมกด Ctrl+A แล้ว enter ทุกอันเปิดขึ้นมาอย่างรวดเร็วครับ แล้วก็ดับ ไป แบบ ว่าเปิดไม่ติดอีกต่อไปเลย ครับ สรุป ว่า M/B พัง 5555

Comment

ลองขยับแรมกับการ์ดจอให้แน่ดูครับ

Comment

ตอนที่ดับ ทำอารายบ้างคับถึงดับ

Comment

ยังไม่ทันทำไรเลยครับเปิดแปบเดียวก็ดับแล้วว

Comment

น่าเป็นเรื่องของ supply นะ

Comment

Working...
                    X