Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีทำความสะอาดจอ LCD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีทำความสะอาดจอ LCD

อยากทำความสะอาดจอ LCD แบบไม่ใช่จอกระจก คือจอที่บ้านมดมันชอบไต่ผ่านหน้าจอ ก็เลยเอามือไปเขี่ยๆ มันเลยเป็นรอย มีวิธีเช็ดยังไงบอกทีครับ

ซื้อน้ำยาเฉพาะเช็ดLCD มีขายตรึม แล้วใช้ผ้านุ่มๆเช็ดนะ (ของผมใช้ผ้า+น้ำเปล่าเช็ดอ่ะครับ)

Comment

ฉีดไบกอน รอบฐานจอและสาย ก่อนเลยครับ
      หน้าจอแบบด้าน ไม่ควรใช้น้ำยาเคมีใดๆเช็ด(คู่มือมีบอกแทบทุกยี่ห้อนะ)
      ใช้น้ำอุ่นหรือธรรมดา กับผ้าเช็ดจอ lcd เท่านั้นก็พอครับ

Comment

ใช้ผ้า ธรรมดา ก็ได้ มั้ง

Comment

ผ้าไมโครไฟเบอร์ของ 3M ผืนนึงประมาณ 100 บาท เวลาเช็ดไม่ต้องชุบน้ำ เช็ดเบาๆตามแนวขวางหรือแนวนอน

ใช้อยู่ แจ่มดี

Comment

Working...
          X