Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องCase / Lian Li G7หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by peungnoye View Post
    Case / Lian Li G7เป็นอลูมิเนียมทั้งตัวหรือป่าวครับ/ทำไมเหงแนะนำกันเยอะเหมือนกาน+แล้วอลูมิเนียมมันมีดีอะไรหรอครับ*-*

เป็นอลูมิเนียมทั้งตัว ยกเว้นฝาหน้าเคสที่เป็นพลาสติกขึ้นรูปหุ้มด้วยอลูมิเนียมครับ งานเนี๊ยบครับสมราคา

Comment

พร้อมฝาข้าง 3400 ครับ ถามมาเมื่อวาน ที่เจได

Comment

Lian Li ตกลงมันอ่านว่าอะไรกันแน่นอะครับถาม3คนเรียกกันคนละอย่าง

Comment

Lian Li ตกลงมันอ่านว่าอะไรกันแน่นอะครับถาม3คนเรียกกันคนละอย่าง
          ผมเรียก เหลี่ยนหลี

Comment

พัดลมเยอะ เสียงดังมั้ยครับ

Comment

ร้านเจได มีของคับแต่แพงมากมาย ไป tk ดีก่าคับ..

Comment

ผมซื้อร้านเจได ราคา 2900 บาท เมื่อ 2 สัปดาห์ที่แล้ว

Comment

Originally posted by mamajjj View Post
                  ร้านเจได มีของคับแต่แพงมากมาย ไป tk ดีก่าคับ..
                  เรื่องแพงนี่ ไม่จริงเลย บางอย่างถูกกว่าด้วยซ้ำ

ยกตัวอย่าง ตอนสาย SATA2 ของ SS เข้ามาใหม่ๆ ทีเคติดราคาที่ 290 บาท ซื้อได้ด้วยราคาคนคุ้นหน้า 250 บาท ตอนหลังเจได้เอามาขายบ้างติดราคาที่ 190 บาท ทีเคต้องลดราคาลงมาบ้างเหลือ 199 บาท

นี่ถ้าเจไดไม่เอามาขาย เราก็ยังต้องซื้อสายชนิดนี้อยู่ที่ 250-290 บาทต่อเส้น ใช่ไหม?

Comment

Originally posted by โชติก View Post
                    เรื่องแพงนี่ ไม่จริงเลย บางอย่างถูกกว่าด้วยซ้ำ

ยกตัวอย่าง ตอนสาย SATA2 ของ SS เข้ามาใหม่ๆ ทีเคติดราคาที่ 290 บาท ซื้อได้ด้วยราคาคนคุ้นหน้า 250 บาท ตอนหลังเจได้เอามาขายบ้างติดราคาที่ 190 บาท ทีเคต้องลดราคาลงมาบ้างเหลือ 199 บาท

นี่ถ้าเจไดไม่เอามาขาย เราก็ยังต้องซื้อสายชนิดนี้อยู่ที่ 250-290 บาทต่อเส้น ใช่ไหม?
                    คงใช่ นอกจากใช่แล้ว เอามาใช้ก็ไม่ได้เพิ่มความเร็วเลยครับ นอกจากเพิ่มความสวยเท่านั้นเอง ติด case CM ฝาข้างใสอคีริค มองเข้าไปเห็นความสวยของสาย UV ใสนะเอิ๊ก ๆ ผมก็ซื้อจาก Jedi แหล่ะ

Comment

ราคามันถูกสุดในบรรดา เคสอลูมิเนียมแล้วมั่งครับ

+กับคุณภาพเนื้องานและการออกแบบการถ่ายเทลม

Comment

ไม่ทำให้ผิดหวังแน่นอนครับ

Comment

Originally posted by พ่อน้องแนนต์ View Post
                          ไม่ทำให้ผิดหวังแน่นอนครับ
                          จากวันนั้นถึงวันนี้ อิอิ ไม่ผิดหวังใช่ไหมครับที่เลือกตัวนี้

ผมบอกแล้ว

Comment

ผมอยากรู้ว่า พัดลมหน้าอ่ะครับ มันมีพัดลมหน้า แต่ว่าม มันไม่ได้เจาะรูข้างหน้านี่ครับ ??

แล้วมันจะมีประสิทธิภาพอะไรอ่าครับ หรือว่ามันช่วยทำให้ อากาศไม่อยู่นิ่ง ทำให้อากาศ เดินตัวตลอดเวลาเฉยๆ ไมไ่ด้เอาลมเข้าจากด้านหน้าหรอครับ

Comment

มันมีรูที่ตรงมุมด้านซ้าย/ขวา ของด้านหน้านิ มันเอาไว้พัดลมใส่ HDD เพื่อลดความร้อน

Comment

Working...
                              X