Announcement

Collapse
No announcement yet.

SSD Information Portal : Spec, Price, Warranty and Where to buy?

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอดีซื้อ notebook SAMSUNG Series 3 NP350V4X-S04TH มา เลยไม่ทราบว่ามันเป็น SATA3 มั้ย อยากจะซื้อ vertex 4 มาใส่อ่ะครับ
    ไม่ทราบว่าต้องดูยังไง แล้ว vertex 4 น่าเล่นมั้ยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by champ_lfc View Post
      พอดีซื้อ notebook SAMSUNG Series 3 NP350V4X-S04TH มา เลยไม่ทราบว่ามันเป็น SATA3 มั้ย อยากจะซื้อ vertex 4 มาใส่อ่ะครับ
      ไม่ทราบว่าต้องดูยังไง แล้ว vertex 4 น่าเล่นมั้ยครับ ขอบคุณครับ
      ใส่ Vertex4 วิ่งเต็มครับตัวนี้ จัดได้เลย แต่ไม่แน่ใจว่า HDD ถอดยากมั้ย ไม่เคยแกะครับ จำได้แต่สเป็กชิพเซ็ต

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
        ใส่ Vertex4 วิ่งเต็มครับตัวนี้ จัดได้เลย แต่ไม่แน่ใจว่า HDD ถอดยากมั้ย ไม่เคยแกะครับ จำได้แต่สเป็กชิพเซ็ต
        ขอบคุณมากครับ

Comment

• ตัดสินใจแล้วครับว่าจะจัด Vertex 4 ร้าน memtoday คอยพรุ่งนี้ธนาคารเปิดจะใด้สั่ง

เพราะตั้งสัตย์สาบานใว้แล้วว่าจะไม่แตะ ARC ไปชั่วชีวิต -*- แถมช่วงนี้มีโปรแถมแฟรชไดร์ 8 กิ้กด้วย

ว่าแต่เรื่องความร้อนจากชิพ controller ใน SSD ตัวนี้ไม่มีปัญหาอะไรไช่ใหมครับ เคสผมค่อนข้างปิดนะ มันแต่งมาเพื่อเน้นเงียบ

Comment

• Originally posted by XsoeIIsJ View Post
            ตัดสินใจแล้วครับว่าจะจัด Vertex 4 ร้าน memtoday คอยพรุ่งนี้ธนาคารเปิดจะใด้สั่ง

เพราะตั้งสัตย์สาบานใว้แล้วว่าจะไม่แตะ ARC ไปชั่วชีวิต -*- แถมช่วงนี้มีโปรแถมแฟรชไดร์ 8 กิ้กด้วย

ว่าแต่เรื่องความร้อนจากชิพ controller ใน SSD ตัวนี้ไม่มีปัญหาอะไรไช่ใหมครับ เคสผมค่อนข้างปิดนะ มันแต่งมาเพื่อเน้นเงียบ
            ร้อนก็พอๆ กะ Seagate Barracuda 7200.11 ล่ะครับ เอิ๊กๆ แต่หมายถึงตอนที่เทสต์ IoMeter โหดๆ เลยนะ ตาต่อคงไม่ได้ระบุไว้

ใช้งานปกติก็พอๆ กะ HDD ครับ เพียงแต่จะร้อนกว่า SSD ตัวพวก Gen-2 หน่อย เพราะคอนโทรลเลอร์คล็อกมันสูงจัด

Comment

• โทรสั่งไปแล้วครับ ตัวเบาเลย วันอังคารของน่าจะถึง

ขอบคุณท่านแมวสำหรับคำแนะนำครับ
              Last edited by XsoeIIsJ; 23 Sep 2012, 17:00:43.

Comment

• ^^ VT4มีถาดมาให้ เลือกใส่ได้ในช่อง hdd ก็ใส่ไว้ตรงกลางๆโล่งๆ ให้มีที่ระบายความร้อน บน/ล่าง มากหน่อยก็โอเคละผมว่า

ผมก็ชอบ MTD เพราะใกล้บ้าน 555+ fortune นี่ไปเดินเล่นทุกอาทิตย์ อย่างน้อยก็ไปแวะโลตัสซื้อขนมมาตุนล่ะ

Comment

• ว่าที่แชมป์ตัวใหม่...

http://www.storagereview.com/samsung_ssd_840_pro_review

แต่ทำไมผมสังหรณ์ว่ามันทำงานได้เหมือน SandForce พิกลๆ เนี่ย -_-'

Comment

• เซ็งเงิบ....

OCTANE S2 ที่ใช้นิ่งๆมาหลายเดือนวันนี้อยู่ๆก็ รีเครื่องแล้ว อัลโลเคทไปเลย..

เมื่อกี้วิ่งไปเคลมที่ เมมวันนี้มา ได้เป็น Vertex+ R2 มา

กระซิกๆ...อยู่ๆก็ด่วนจากกันไปซะอย่างงั้น....

Comment

• กรรม น้องที่ office มา log in เครื่องนี้ไว้ตอนไหนหว่า =_=

ข้างบนนั่นของผมเองนะ

Comment

• ได้ตัวนั้นมาก็โอเคนะครับ สมน้ำสมเนื้อ

ผมว่าเผลอๆ คอนโทรลเลอร์เดียวกันด้วยแหละ (แต่ Write เร็วกว่า Agility3 อีกนะ)

Comment

• แอบคิดนิดนึงตอนคุยกับร้าน

ผมก็ถามว่าทำไมไม่เห็นมี OCTANE S2 อยู่หน้า web แล้ว

เค้าก็บอกผมว่า OCTANE S2 ยอดเคลมเยอะจนเค้าเลิกสั่ง เอา V+ R2 มาขายแทนตำแหน่งเดียวกัน

ตอนแรกก็จะได้รุ่นเดิมตัวใหม่กลับมา(เห็นว่า Stock เหลืออยู่ 3 ตัว หมดชุดนี้ใครไปเคลมคงจะต้องเปลี่ยนรุ่น) ผมก็เลยเปรยๆไปว่า นี่ก็เคลมเจ้านี่มา 2 รอบแล้ว

เค้าก็เลยเหลี่ยนเป็นเจ้าตัวนี้มาแทนให้น่ะครับ

นานๆจะเจอร้านคุยกันตรงๆแบบนี้ก็แอบปลื้มใช้ได้ทีเดียว

Comment

• ผมเพิ่งเอา Vertex 2 120GB ไปเคลม ตอนแรกเขาให้ Agility 3 120GB มา แบบไม่ต้องเพิ่มเงิน

ผมขออัพเป็น Vertex 4 128GB สรุปเพิ่ม 1,000 บาท

แพงไปไหมครับ
                            Last edited by P@RN; 3 Oct 2012, 17:27:33. Reason: แก้คำผิด

Comment

• Octane S3 เดี้ยงโทรถามเรื่องส่งเคลมเลยรวดถาม VT4 ด้วยแต่คิดๆไปรอดู Vector ดีมั้ยเนี่ย

ปล ผมไม่รีบครับ ตัวยร่เอามาใส่โน้ตบุค ไม่งั้นตัวใหม่ยัดแทนเอาอ๊อกเทนใส่โน้ตบุคไป

Comment

• ใช้ vt4 128g อยู่ครับ ใส่ notebook เปิดเครื่อง 10 -15 วิ ได้
                                เมื่อวาน hdd desktop มันเดี้ยงไป เลยต้องหามาใส่ใหม่แทนตัวที่ส่งไปเคลม
                                ใช้ mb asus 990fx R2 ครับ งบ ไม่เกิน 5000
                                ถ้าอยากลองที่ไม่ใช่ vt4 มีตัวไหนน่าเล่นบ้างครับ ผมชอบ ทน เคลมดี ไม่แฮ้งบ่อย
                                ความเร็วมันก็เร้วอยู่พอๆกัน
                                แอบเห็น jib ขาย intel 520 240g 7990 บาท ประกัน 5 ปีด้วย น่าลองแต่เกินงบ

Comment

Working...
                                X