ผมกำลังจะซื้อ notebook ใหม่ งบไม่เกิน 35,000บาท อยากได้คำแนะนำอ่ะครับ คือผมไปดูตามร้านๆ acerในราคาพอๆกับ toshiba กับ hp จะได้ spec ที่ดีกว่า แต่ หลายคนบอกว่า acer มีปัญหาเยอะ ผมเลยไม่กล้าตัดสินใจจะซื้อดีไหม เพราะจะเอาไปใช้ที่ australia ไม่อยากให้มีปัญหาที่นั่น ส่วน toshiba เค้าบอกว่าทนมากแต่ว่าแพง กับ hp มีรุ่นพี่แนะนำมาอีกทีแต่ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ ยังไงช่วยแนะนำหน่อยน่ะคับ ขอบคุณมากกกๆๆๆคับ ช่วยแนะนำ spec ด้วยก็ดีน่ะคับ