Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขาหัก เข้ามาดูหน่อยคับ P5w DH Deluxe

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขาหัก เข้ามาดูหน่อยคับ P5w DH Deluxe

เพิ่งไปซื้อมาวันนี้ที่ร้าน jib ชั้น2หรือ3จำชั้นไม่ได้ ที่1000ทิพย์ ตอนซื้อก็ดูของอย่างเดียวว่าครบหรือเปล่าไม่ได้เช็คตัวMotherdorad พอกลับมาบ้าน เปิดกล่อง หยิบตัว MB ขึ้นมา ตกใจ!!! ไอ้ตรงที่ใส่แรม ขาหัก ไอ้ตรงที่เวลาเอาแรมออกที่ต้องกด2ข้างอะ พอนึกออกปะ มันหักคาอยู่1อัน ตกใจมากๆ ไปซื้อมาราคาประมาณเกือบหมื่น อยากถามเพื่อนๆว่าควรทำไงดี ประกันDcom โอ๊ยๆๆๆๆอยากจะบ้า ช่วยบอกหน่อยคับมีวิธีแก้เปล่าคับ มือใหม่ ยังไม่ทันจะได้ลองเลย ช่วยด้วยนะคับ

ลองไปคุยดีดีกับที่ร้านก่อนว่าจะทำยังไงดี
    เค้าจำหน้าได้อยู่แล้ว รีบ ๆ ไป ทำหน้าตื่น ๆ
    เพราะมันประกันร้าน 7 วันนิ ยังไงเค้าส่งของกลับได้

Comment

jib หรอ ชั้นไหน ไปร้านนั้นเลย เอาให้ดีๆเลยนะ ไปร้านที่ซื้อ เอาใบเสรจไปด้วย ซื้อของมาไม่เกิน 7 วัน เขาเปลี่ยนให้เลยนะ ไม่แน่ใจ
      ลองไปดูคับ

Comment

ไอ้ตอนที่ผมซื้อMBอะ ทางร้านบอกว่าของที่ร้านหมดเค้าต้องไปเบิกของและบอกให้ผมรอ ผมก็รออยู่นานประมาณ10-15นาทีได้ ของก็ยังไม่มา ผมเลยบอกอีกคนว่าเด่วผมมาเอา เพราะผมจะไปเดินดูของอย่างอืนอีก ผ่านไปเกือบ30นาทียังไม่ได้รวมเวลาที่รอไป10-15นาทีนะ พอเดินขึ้นมาเอาของของก็มาแล้ว ขอถามไรเพื่อนๆหน่อยคับว่า ทางร้านจะเอาของไม่ดีมาให้เราหรือเปล่า กัวจัง เพิ่งจะเคยซื้อcomแพงๆก็ตานี่แหละ กัวเค้าไม่ให้เครมจังเลย เก็บเงินมาตั่งนานโอ๊ยกลุ้มๆ

Comment

อย่ากลัวไปเลยครับ เค้าให้เครมอยู่แล้ว
          เค้ามีสิทธิส่งคืนกลับบริษัท เค้าไม่ยอมเสียลูกค้าหรอกครับ
          พรุ่งนี้ไปเร็ว ๆ หน่อย ถ้าเค้าไม่ให้เครมยังไงมาโพสบอก
          เด๋วเพื่อน ๆ ในเวปช่วยจัดการ อิอิ

Comment

ค่อยโล่งจายขึ้นมานิดหนึ่งและ ขอบคุณนะคับ คุณมหาชะนี และคุณpanuza และร้านเค้าเปิดกีโมงหรอเช้าสุดอะจะรีบไปอย่างเร็วเลย บ้านอยู่บางแคเหนื่อยแต่ไงก็ต้องไป

Comment

ฮืมม ประมาณ 11 โมงกำลังดี ลูกค้าไม่ค่อยเยอะ
              ขอให้โชคดีนะ

Comment

ทำใจเผื่อด้วย หุหุ
                ทีแรก อ่านหัวข้อ นึกว่า ขาบอด ตรง cpuหัก หุหุ

Comment

ยังไงลองคุยที่ร้านดูก่อนครับ เพราะถ้าเอาไปเคลม มีค่าใช้จ่ายแน่ๆครับ

Comment

อ่านกระทู้ตอนแรกนึกว่า ถ้าขาหักให้เข้ามาดู 55+ (ขำขำนะครับ อย่าคิดมาก)

ร้านนี้เรื่องสินค้าถ้าพัง ใน 7 วันเปลี่ยนให้เลยนะครับ ไม่น่าจะมีปัยหา เพราะผมเคยซื้อ 9600XT แล้วชิปแรมหลุด!! ซึ่งก็มาแนวๆเดียวกับ จ.ข.ก.ท. ที่ลืมตรวจดูสินค้าครับ

เอาไปเปลี่ยนแล้วก็ ได้เลยครับ

เว้นแต่ของไม่มีนี่ครับ...คงต้องรอ หรือถ้าไม่รอ เขาก็จะให้เราเปลี่ยนไปใช้แบบอื่นในราคาใกล้เคียงกันครับ

ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ...หุหุ ใจเย็นๆ

Comment

เผื่อใจไว้หน่อย ผมว่าบางทีเค้าอาจจะไม่ให้เคลมนะครับ เพราะมันอยู่นอกเงื่อนไขการรับประกันเค้าน่ะ

ผมเคยซื้อP5W DH Deluxwมาครับ ไม่ได้เช็คของเหมือนจขกท.นั่นแหละ ซวยเลยกลับมาที่บ้านเห็นขาในsocketมันงอไป3ขาครับ cpuเปิดไม่ติดเลย พอเอากลับไปร้านเค้าบอกให้ไปคุยกับศูนย์DCOMดู(ร้านเค้าช่วยอะไรไม่ได้) ผมก็ถือบอร์ดไปคุยกับที่DCOM สุดท้ายคือบอร์ดซ่อมได้แต่ต้องจ่ายเงินค่าซ่อม1000กว่าบาท และรอ2อาทิตย์ (ได้เปลี่ยนตัวใหม่)

อุทาหรณ์ครับสำหรับคนที่ซื้อของ ให้เช็คของก่อนออกจากร้านเสมอ

Comment

สงสัย ร้านมันคงเอาออกมาลองใช้ หรือแกะ ดู มั้งนะ
                        เลยไม่ปกติ

Comment

ไปมาแล้วคับวันนี้ เด่วผมจะเล่าให้ฟังคับ ไปถึงตอน12.00 เจอพีคนที่เค้าขายให้ เลยเค้าไปบอกเค้าว่า(อารมณ์ผมเครียดมากๆ)พี่ทำไมเอาของเก่าให้ผมหรอคับ เพราะมันเก่าจิง สภาพกล่อง กล่องขาดเอาสก๊อตเทปติดไว้ ไอ้ตอนที่ซื้อผมไม่ได้ดูตรงกล่องเพราะทางร้านเค้าเป็นคนแกะให้ดู และใส่ถุงให้ผม ต่อคับ ทางร้านก็ดีไม่พูดไรซักคำ ให้ผมพูดอยู่คนเดียว(กำจิงๆ) จนเค้าทนไม่ไหวมั่ง เลยบอกว่ารอแปบหนึ่ง และก็ให้พีอีกคนไปเอาของ ตอนนั่นดีใจมากๆนึกว่าจะไม่ได้เปลียนแล้ว พอพีเค้าหยิบกล่องใหม่มาให้ (ตอนนี้น้ำเสียงผมเริ่มเบาลงมาแล้วอิอิ) เค้าก็ถามอาการว่าเป็นไง ผมก็บอกเค้าไปอย่างที่อาการมันเป็น สุดท้าย เค้ายอมเปลียนให้แต่โดนดีคับ เพราะผมไม่ได้ทำหักเองจิงๆ แต่ก็ว่าเถอะซื้อMBแพงๆมา เล่นก็ไม่เป็นเด๋วจะpostถามเพื่อนอีกทีแล้วกันนะ ขอบคุณเพื่อนๆที่ช่วยแก้ปัญหานะ

Comment

ดีใจด้วยครับ แฮปปี้เอนดิ้ง
                            ขอให้มีความสุขกับบอร์ดใหม่น่ะครับ

Comment

ดีใจด้วยคับ
                              อิอิ สบายใจแล้วอ่ะดิ
                              เหนไหมผมพูด ok (ตอนนั้นมีมั่ง)
                              อิอิ
                              ที่หลังซื้ออ่ะดูของเลยคับดูดีๆ ของแพง อิอิ
                              อิอิ
                              ดีใจด้วยขอรับกระผม

Comment

Working...
                              X