Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ IE7 ไปสักพักแล้วคอมเริ่มเอ๋อๆบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ IE7 ไปสักพักแล้วคอมเริ่มเอ๋อๆบ้างครับ

ผมเป็นทุกทีเลยไม่ว่าจะลงวินโดว์กี่ครั้งก็ตาม xp vista เป็นหมด
    แรม 4 กิ๊ก (วินโดว์เห็น 3)
    ปัญหาคือว่าเปิด IE ไปสักพักเล่นไปเรื่อยๆ (ปิดหน้าต่างที่ไม่ได้ใช้ทิ้งไปด้วย)
    ก็จะเปิดหน้าใหม่ไม่ได้ครับ กด ctrl+alt+del ก็ไม่ได้ เปิด my com บางทีก็เอ๋อๆ
    ต้องปิดหน้าต่าง IE7 ให้หมด แล้วถึงจะหาย
    พอมาดูใน task manager ก็ยังเจอกับ ieexplore.exe อยู่ กินแรมประมาณ 350-400mb
    (ตอนนั้นปิดหน้าต่าง IE7 หมดแล้ว)

คือไม่รู้ว่าเป็นบัคของ IE7 หรือเปล่า หรือเป็นที่ผมเครื่องเดียว
    ถ้ายังไงใครมีวิธีแก้รบกวนบอกด้วยนะครับ ขอบคุณคร้าบ

น่าจะเป้น bug ของ IE7 นะ มีแต่ไม่ได้ใช้นะ
    เพราะมีปัญหากับ IE6 เมื่อนานมาแล้ว
    จึงใช้ Browser อื่นนะ (Mozilla Firefox)

Comment

พยายามหันมาเล่น Firefox เหมือนกันครับ แต่บางเวปมันเข้าไม่ได้
      ถ้ามีวิธีแก้ IE7 ก็จะดีมากเลย อิอิ

Comment

Originally posted by ragrave View Post
        พยายามหันมาเล่น Firefox เหมือนกันครับ แต่บางเวปมันเข้าไม่ได้
        ถ้ามีวิธีแก้ IE7 ก็จะดีมากเลย อิอิ
        อาจจะต้อง update XP นะ เผื่อจะมีตัวแก้ ตามเวป MicroSoft นั้นละ ^^
        ผมก็ปิด Auto Update มา 2 ปีละ ตั้งแต่โดนเจ้า GN มา 555+
        หายไวไว ครับ

Comment

เป็นเหมือนกันครับ บางทีถึงขั้นรีเครื่องเลย

Comment

อ่อ เรื่อง GN มาแก้ได้นานแล้วนะท่าน อัพเดตได้ปกติเลย เหมือนแผ่นแท้เป๊ะ อิอิ

Comment

ไม่เป็น ปกติอยู่

Comment

ผมเคยตอนอัพเกรดเป็น IE7 Pro อ่ะครับ

แล้วก็มีอัพเกรดอีกตัวเป็น IE7 Pro เวอร์ชั่น 2 ออกมาแก้ Bug ครับ

ตัวเวอร์ชั่น 2 นี้ก็หายเอ๋อแล้วครับ ลองหาอัพดูสิครับ

Comment

ของผมปกติครับ

Comment

Working...
                  X