Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Triple Core Phenom 8600 CPU-Z screen shot

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช่ครับ คะแนน 3Dmark ของมันเยอะว่า 4000+๑3.0 GHz ของผมอีก

Comment

มาเมื่อใหร่ก็เสียตังเมื่อนั้น

Comment

กูตกรุ่นอีกละ

Comment

ตัวแปรสำคัญอยู่ที่ราคา

Comment

ผมใช้ x3600 x4000 x4200 เล่นเกม ทุกอย่างใส่เหมือนกันหมด(เกมออนไลน์) ยังไม่เห็นความแตกต่าง

แบบ เห็นได้ชัดเลย แต่ไม่ได้ลองเล่น เปรียบเทียบกันจริงๆจังนะครับ แบบ เครื่องมันวางคละๆกัน แล้ว วันนี้เล่น

เครื่องนี้ พรุ้งนี้เล่นอีกเครื่อง เช้าเล่นทางนี้ บ่ายไปเล่นอีกฝั่ง ยังไม่เห็นความแตกต่างอย่างเห็นได้ชัดสักเท่าไร

แสดงว่า x3600 x4000 x4200 สำหรับผม ยังไม่ตกรุ่นไปอีก พักใหญ่ๆแน่นอน อิอิ

ปล.วันที่22ม.ค. พาเพื่อน ซึ่งเป็น อินเทลแบบเต็มตัว(ไม่เคยแม้แต่จะมองAMDเลย) ไปซื้อคอมที่ นอริชโคราช

ไปถึงร้าน jib มีE8200 อย่ตัวหนึ่งพอดี เลยจัดการหวดไป แต่พอจัดสเปกเสร็จ E8200หาย เหอๆ กุอยากจะบ้า

เขาบอก รถจากกรุงเทพมาเอาไป เพราะไม่ได้คุยกะในหมู่พนักงาน เพื่อนก็บอกไม่เป็นไร งั้นค่อยส่งทั้งเคสตามไป

ละกัน มันจะยกแต่จอกลับบ้านอย่างเดียว ไอ้เรารึก็อยากให้มัน สอย พี่น่อมเลยลองเชียร์ดู แมร่ง มันบอกแค่มอง

ยังไม่อยากจะมองเลย เลยไม่เคยดู สเปก ดูการผลิต หรือดู อะไรต่อมิอะไรของAMDเลย เลยไม่รู้อะไรเกี่ยวกับ

AMD เลยสักอย่าง เราก็บอกมันไปว่า เออ ตัวระดับเดียวกัน(ตัวระดับล่าง) AMDถูกกว่านะ แรงกว่าหน่อย เดี๋ยวนี้

cpu ทำมารุ่นเดียวกัน แรงต่างกันไม่กี่%เอง มันก็บอกว่าให้ผมหยุดเพราะมันจะเอา อินเทล ผมเลยหยุด เชียร์มัน

555555555555555 ถึงว่า หน้าตามันไม่ดีเอาซะเลยไอ้เพื่อนผมคนนี้

ปล2.ถึงผมจะใช้ AMD แต่ผมก็หน้าตาไม่ดี เหมือนกัน งง เลยแฮะ อิอิ

Comment

ปล2.ถึงผมจะใช้ AMD แต่ผมก็หน้าตาไม่ดี เหมือนกัน งง เลยแฮะ อิอิ
              ปกติครับ อิอิ

Comment

ตอนแรกก็กะสอย E8400 เหมือนกัน แรงจริง(คะแนน) แต่คิดไปคิดมา ผมเอาเทคโนโลยีใหม่ดีกว่าไหนๆก็จาซื้อและ เดี๋ยวอีกพักโปรแกรมต่างๆก็คง Sub Multicore จัดไป 4 หัว ถึงผลเทสบอกว่าไม่แรงอย่างที่คิด แต่ผมคิดว่า โปรแกรมที่เขาเอามาทดสอบมันไม่ Sub Multicore หรือป่าว ถึงไงก็ช่าง แรงไม่แรงเอาแค่ผมพอใจก็พอและ AMD Phenom ก็ถูกกว่า Q6600 อยู่ดีแหละครับ แถวบ้านผม 8200฿ รอรถมาจาไปสอยและนิ บอร์ดมาและ

Comment

เอาใส่ 590 ดี ก่า อิอิ

Comment

HT มานไม่ซัพ อะดิ บอร์ด เก่าอ่ะ ต้องซี่รี่77xเท่านั้น

Comment

Originally posted by เด็กนอกสังกัด View Post
                      ผมใช้ x3600 x4000 x4200 เล่นเกม ทุกอย่างใส่เหมือนกันหมด(เกมออนไลน์) ยังไม่เห็นความแตกต่าง

แบบ เห็นได้ชัดเลย แต่ไม่ได้ลองเล่น เปรียบเทียบกันจริงๆจังนะครับ แบบ เครื่องมันวางคละๆกัน แล้ว วันนี้เล่น

เครื่องนี้ พรุ้งนี้เล่นอีกเครื่อง เช้าเล่นทางนี้ บ่ายไปเล่นอีกฝั่ง ยังไม่เห็นความแตกต่างอย่างเห็นได้ชัดสักเท่าไร

แสดงว่า x3600 x4000 x4200 สำหรับผม ยังไม่ตกรุ่นไปอีก พักใหญ่ๆแน่นอน อิอิ

ปล.วันที่22ม.ค. พาเพื่อน ซึ่งเป็น อินเทลแบบเต็มตัว(ไม่เคยแม้แต่จะมองAMDเลย) ไปซื้อคอมที่ นอริชโคราช

ไปถึงร้าน jib มีE8200 อย่ตัวหนึ่งพอดี เลยจัดการหวดไป แต่พอจัดสเปกเสร็จ E8200หาย เหอๆ กุอยากจะบ้า

เขาบอก รถจากกรุงเทพมาเอาไป เพราะไม่ได้คุยกะในหมู่พนักงาน เพื่อนก็บอกไม่เป็นไร งั้นค่อยส่งทั้งเคสตามไป

ละกัน มันจะยกแต่จอกลับบ้านอย่างเดียว ไอ้เรารึก็อยากให้มัน สอย พี่น่อมเลยลองเชียร์ดู แมร่ง มันบอกแค่มอง

ยังไม่อยากจะมองเลย เลยไม่เคยดู สเปก ดูการผลิต หรือดู อะไรต่อมิอะไรของAMDเลย เลยไม่รู้อะไรเกี่ยวกับ

AMD เลยสักอย่าง เราก็บอกมันไปว่า เออ ตัวระดับเดียวกัน(ตัวระดับล่าง) AMDถูกกว่านะ แรงกว่าหน่อย เดี๋ยวนี้

cpu ทำมารุ่นเดียวกัน แรงต่างกันไม่กี่%เอง มันก็บอกว่าให้ผมหยุดเพราะมันจะเอา อินเทล ผมเลยหยุด เชียร์มัน

555555555555555 ถึงว่า หน้าตามันไม่ดีเอาซะเลยไอ้เพื่อนผมคนนี้

เหอๆ แปลกแต่จริงนะครับ ส่วนมากคนที่ชอบอินเทลจะเกลียดเอเอ็มดี แต่ส่วนคนที่รักเอเอ็มดีมักจะไม่เกลียดอินเทล เพื่อนผมก็เป็นเหมือนกัน

Comment

เป็นความเชื่อฝังหัวครับ อินเทลไว้ก่อน ชัวร์กว่า
                        แต่ผมมันชอบความเสี่ยง 555+

Comment

ผมหน้าตาหมองๆช่วงนี้เพราะขาย xp 1800+ ไป กะว่าจะไปซัด พี่ถนอม x4 หวังว่าหน้าตาจะกลับมาสวยใสไร้จุดด่างดำคล้ำซวย ผิวสวยหน้าใสเกงในไม่ใส่ แต่ก็มีคนใส่ใจเหมือนเดิม .. รักเชลคยักษ์เขียวใจดี ราคาคุ้มค่าจัง

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                            ปกติครับ อิอิ
                            ค่อยยังชั่วหน่อย คิดว่าผม ผิดปกติ

Comment

Originally posted by heatie View Post
                              เป็นความเชื่อฝังหัวครับ อินเทลไว้ก่อน ชัวร์กว่า
                              แต่ผมมันชอบความเสี่ยง 555+
                              พอใช้ AMD แล้ว ก็จะรู้ว่า ไม่เสี่ยงเลย

แถมคุ้มอีกต่างหาก

Comment

รักพี่ถนอม เชิดชู พี่ถนอม โปรดเลือก X2 X3 X4 ทั้งทีม

Comment

Working...
                                X