Announcement

Collapse
No announcement yet.

ram vs s41

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ram vs s41

รบกวนถามหน่อยครับ คือ ตอนนี้ แรม ผม 2 กิก นึกอยากใส่ ไปเปน 4 กิก เลยอยากถามว่าเพื่อนๆ คนไหน ใส่แรมไป 4 กิก มั่งแล้วครับ แล้วมันลื่นกว่า 2 กิก ไหมครับ

อีกเรื่องครับ ตอนนี้ผมใช้ driver กาดจอ 169.09 อยุ่ ครับดูหนังก็ยังไม่เต็ม จออยุ่ดี เลยอยากถามเพื่อนว่า มีตัวไหนเสถียรๆ มั่งครับ ผมอยากได้มากเลยครับแต่ไม่รุ้ว่าสมควรจะเล่นตัวไหนดี

แล้วเรื่องโปรแกรมดูหนังคือ เนโร กับ พาวเวอดีวีดี ครับ ช่วยแสดงความคิดเห้นกันเยอะๆน่ะครับ

สัพเพสัง สังฆะภูตานัง สามัคคี วุฑฒิสาธิกา "การใหญ่ของแผ่นดินจักสำเร็จได้ด้วยความสามัคคี"
    'สมเด็จพระสังฆราช (สา) วัดราชประดิษฐสถิตมหาสีมารามฯ

แรม 4 กิก ดีเมื่อใช้โปรแกรมที่ต้องใช้แรมนะครับ
    ไม่ใช้ว่าใส่แล้ว จะรู้สึกทันที
    แต่มีผล เมื่อ สมมุติ คุณเล่นเกมส์

โปรแกรม แนะนำ เพาเวอร์ดีวีดี น่าจะดีกว่า เพราะเล่นหนังโดยเฉพาะ

ส่วนดูหนังไม่เต็มจอ ดูดีวีดี หรือเปล่า สัดส่วนมันไม่เต็มจอ ต้องไปตั้งค่าเอาครับ
    ส่วนตั้งตรงไหน ก็แล้วแต่โปรแกรมที่ใช้ดูแล้ว

Comment

Originally posted by silvercosta View Post
      รบกวนถามหน่อยครับ คือ ตอนนี้ แรม ผม 2 กิก นึกอยากใส่ ไปเปน 4 กิก เลยอยากถามว่าเพื่อนๆ คนไหน ใส่แรมไป 4 กิก มั่งแล้วครับ แล้วมันลื่นกว่า 2 กิก ไหมครับ

อีกเรื่องครับ ตอนนี้ผมใช้ driver กาดจอ 169.09 อยุ่ ครับดูหนังก็ยังไม่เต็ม จออยุ่ดี เลยอยากถามเพื่อนว่า มีตัวไหนเสถียรๆ มั่งครับ ผมอยากได้มากเลยครับแต่ไม่รุ้ว่าสมควรจะเล่นตัวไหนดี

แล้วเรื่องโปรแกรมดูหนังคือ เนโร กับ พาวเวอดีวีดี ครับ ช่วยแสดงความคิดเห้นกันเยอะๆน่ะครับ

สัพเพสัง สังฆะภูตานัง สามัคคี วุฑฒิสาธิกา "การใหญ่ของแผ่นดินจักสำเร็จได้ด้วยความสามัคคี"
      'สมเด็จพระสังฆราช (สา) วัดราชประดิษฐสถิตมหาสีมารามฯ
      4GB กับ 2GB ใส่แล้วไม่รู้ต่างเลย อะ (สงสัยเกินความจำเป็นมากเกินไปละ ^^) เท่ากันกับ 2GB นั้นเลยความลื่นนะ
      ผมก็ใช้ 169.09 เหมือนกันใน XP อะ แต่ Vista 64bit ใช้ 162.22 ครับ ก็เสถียรดีอะเต็มจอ
      ผมใช้ GOM Player ดูหนังอะครับ แจ่มละ

Comment

ตอนดูหนัง น่าจะเกี่ยวกับเรื่อง cache มากกว่า ไม่ใช่ ram หรอก
        โดยเฉพาะอย่างยิ่งการตัดต่อหนัง มี cache เยอะเท่าไหร่ยิ่งดีเลย

แต่ถ้าเพิ่มเป็น 4 GB คิดว่ามันน่าจะเกินความจำเป็น ยกเว้นคุณจะิเพิ่มเป็น bus 800 หรือไม่ก็ 1000 ไปเลย เร็วกว่าเห็น ๆ

Comment

ทุกวันนี้ผมใช้ 2g ไม่พออ่ะ window vista ขึ้นฟ้องตลอดเลย ว่าไม่พอ ผมรันโปรแกรมเยอะอ่ะคับ พวก oracle server ใช้ myeclipse เขียนโปรแกรม เปิด toad เปิด excel หลายหน้า แค่นี้ก็ฟ้องแล้ว -*- ไม่รู้เกี่ยวกะเปิดสองหน้าจอด้วยเปล่า

Comment

อืมขอบคุนมากครับ แรมบัส 800 นี่น่าสนใจ มีขายที่ไหนบ้างอ่ะครับน่ายัดลง ให้ร้อน เอามันส์

ขอบคุณทุกๆๆคนน่ะครับ ที่ แสดงความคิดเห็น ตอนนี้ ผมเล่นเกมพวก total war ครับ ว่าพอเบื่อจาลองลง winning ดู เวลาทำงาน ผมทำงานส่วนใหญ่ก็ เป็น web app อ่ะครับ

ทำงานไปด้วย เปิดเพลงไปด้วย โหลดบิท ไปด้วย (เอาให้บ้า เพื่อความคุ้มค่าของมวลมนุษย์) บางทีก็ เล่นเกม ไปฟังเพลงไปด้วย เสียงกลบไปกลบมา บ้าดี

ทำให้บางที เวลาทำงาน ผมเลยดูเมือนจะกินแรมพอสมควร เคยลองเทสครับ เอา copy dvd มา เครื่อง 4กิก ปามาน 8 นาท ก็ถือว่าโอเค แต่ก็ยังมีความรู้สึกว่า ดึงๆพอสมควรครับ ว่าต้องลอง window ตัวอื่น มาเล่นบ้าง แต่หลายคนบอกว่า ตัว original ดีสุดแล้วมีใครพอจะแนะนำได้บ้างครับว่าเล่นตัวไหนดี

Comment

KMPlayer ครับปรับขนาดจอได้

ดาวโหลด http://kmplayer.en.softonic.com/

Comment

เด๋วจาไปลองครับ ขอบคุนครับ

Comment

Originally posted by meo95 View Post
                  KMPlayer ครับปรับขนาดจอได้

ดาวโหลด http://kmplayer.en.softonic.com/
                  เชียร์คับใช้อยู่เต็มจอ เสียงดี ภาพสวย เล่นได้ทุกสกุล

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
                    เชียร์คับใช้อยู่เต็มจอ เสียงดี ภาพสวย เล่นได้ทุกสกุล
                    แน่นอนเลยครับ KMPlayer ปรับได้หลากหลาย เล่นได้ทุึกสกุล จริงๆ ของฟรีด้วย

Comment

ถูก....
                      เพราะบางทีหนังมัน
                      4:3
                      แต่จอ มัน 16:9
                      รึเปล่าหว่า ผมก็เป็นนะ เลยต้องลากๆเอา อิ

Comment

อีกเรื่องครับ แล้ว s41 ram พวกนี้ slot นี้มัน วิ่งแบบdual หรือ single อ่ะครับ กำลังมอง bus 800 อยุ่เอาให้บ้าไปเลย

Comment

Originally posted by silvercosta View Post
                          อีกเรื่องครับ แล้ว s41 ram พวกนี้ slot นี้มัน วิ่งแบบdual หรือ single อ่ะครับ กำลังมอง bus 800 อยุ่เอาให้บ้าไปเลย
                          ใส่ bus 800 แต่มันจะวิ่ง 800 หรือเปล่า
                          เพราะ chip PM965 มันรองรับแค่ 667 เอง แล้ว bios notebook ก็ oc ไม่ได้ด้วย
                          http://www.intel.com/products/chipsets/pm965/index.htm

Comment

อ่า อย่างนี้ต้องเล่น 2 * 2 = 4 bus 667 ชัวกว่า มียี่ห้อไรแนะนำมั่งครับ ขบอคุณมากๆน่ะครับ ท่าน hikky

Comment

Working...
                            X