Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ PVD2-X เปลี่ยนแรมแล้วไม่บูท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ PVD2-X เปลี่ยนแรมแล้วไม่บูท

ผมใช้ p5vd2-x ramkington512*2 bus667 แล้วผมเปลี่ยนแรม เป็น kington1g*2 667 เครื่องผมมันกับไม่บูท งงเลย เสียเตือนแรมก็ไม่มี ผมเลยลอง2ตัวเดิม512 มันก็ไม่บูทครับ แรมใส่ถูกคับ ไม่ได้ใส่กลับด้าน บ้างทีเคลียร์ไบออส มันก็บูท เด๋วก็ไม่บูท บอร์ดผมจะพังไปแล้วหรือป่าวคับ ช่วยที

รุ่นนี้มันรับได้แต่บัส 533 คับผม บัส 667 ใส่ไม่ได้คับผม (ผมเคยใช้คับและปล่อยไปแล้วคับผม) ลองหาแรมบัส 533 ใส่นะคับผม

Comment

ลองไส่แรมเดิม บัส 533 แถวเดียวก่อนครับ

Comment

มันก็ใส่ได้นะครับ667อะ แต่ต้องลดbusในbiosลงมาที่533ครับ

Comment

Working...
        X