Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดูภาพที่ระบายความร้อนกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาดูภาพที่ระบายความร้อนกัน

ไปเจอในwebอะไรจำไม่ได้แล้วแต่ผมอยากทำมั่งเผื่อใครทำเป็นช่วยสอนด้วยนะคร้าบบบบบบบ

มันต้องต่อพัดลมยังไงคับ

Comment

ต่อพัดลมก็ปอกสายไฟพัดลม ไปเสียบกะ adaptor ครับ แต่ทีนี้ผมก็ยัง งง กว่าเดิมครับ เพราะ adaptor มันเป็นไฟ ac ไป ac แต่พัดลมมันใช้ไฟ dc ก็เลยยังไม่รู้ว่า มันจะใช้ได้ยังไง

แต่ที่แน่ๆ เจ้าของรูปพวกนี เป็นคริสเตียนครับ - - เห็น cd hillsong

Comment

ฝีมือผมเองล่ะครับ เอาไปลงไว้ในเวป www.nfsclub-th.net กะจะเอามาลงที่นี่เหมือนกัน เห็นที่นั่นเค้าบอกว่า เล่นนานๆแล้วโน็ตบุ็ตมันร้อน เลยเอาวิธีมาฝากครับ

ถ้าอยากทำก็ ตามนี้โลด
        รูปแรก หาหนังสือหนาๆมาครับ ที่เห็นสีเหลืองนี้ Text Book ผมเอง หนาสะใจครับ
        ดูดีๆว่า ใต้เครื่องจะมีจุดอยู่4จุดที่เป็นปุ่มยางที่หนุนเครื่องให้สูง ให้เอาหนังสือไปรองข้างให้เลยครับ แต่ระวังอย่าให้ปิดรูระบายอากาศนะ

รูปที่2 ทำแบบนี้หล่ะ รองเข้าไปเลย ตรงปุ่มยาง
        รูปที่3 อีกด้านมันจะแยกเป็น 2 ฝั่งเพราะด้านนี้มีCPU อยู่ครับก็เอาพัดลมเข้าไปวางข้างในเลย
        รูปที่4 หลังจากเอาLaptop ออกจะเป็นแบบนี้ล่ะครับ หนังสือที่วางรองทั้ง4มุม อึกมุมหนังสือไม่พอ เลยใช้กล่อง CD แทน แล้วก็ ตรงที่เป็นพัดลม หาอะไรมาหนุนให้พัดลมสูงขึ้นมาหน่อย จะได้ดูดลมได้ แล้วก็ตั้งให้ตรงกับ รู CPU เลยครับ รับรองงานนี้ เย็น
        รูปที่5 พัดลมของ Cooler Master ต่อกะ Adapter 9V ถอดมาจากลำโพงที่เสียแล้วครับ

การต่อพัดลมนะครับ ก็ ปอกสายไฟ ทั้งทางด้านพัดลม และทางด้านAdaptor แล้วก็ เอามาพันกัน แล้วใช้ตัวสีขาวๆ ซื้อมาจาก Homepro ครอบครับ แล้วก็ไขน๊อต จริงๆจะบัดกรีก็ได้ แต่ผมขี้เกีจยต่อไฟครับ ตามรูปเลย

แถมอีกรูปละกัน อิๆ

Originally posted by tassapon View Post
        ต่อพัดลมก็ปอกสายไฟพัดลม ไปเสียบกะ adaptor ครับ แต่ทีนี้ผมก็ยัง งง กว่าเดิมครับ เพราะ adaptor มันเป็นไฟ ac ไป ac แต่พัดลมมันใช้ไฟ dc ก็เลยยังไม่รู้ว่า มันจะใช้ได้ยังไง

แต่ที่แน่ๆ เจ้าของรูปพวกนี เป็นคริสเตียนครับ - - เห็น cd hillsong
        รู้ด้วยหยอ ว่าผมเป็นคริสเตียน แล้วคุณ tassapon เป็นป่าวอ่ะครับ เป็นเหมือนกันแน่เลยอิๆ ถึงรู้จัก Hillsong ยังไงก็คุยกันได้นะครับ ผมอยู่โปสถ์ร่มเย็น ซ.พัฒนาการครับ

Comment

ง่ายๆ แหละดูดีคับ ^ ^

Comment

ขอบคุณมากครับ
            พระเจ้าอวยพร...อิๆๆ
            ตั้งกระทู้ก็ดันไม่ได้สังเกต
            คริสเตียนเช่นกันครับ

Comment

ผมใช้ที่แขวนฝ้าไม้แบบพับได้อันละ20 (นึกภาพไม่ออกละสิ)

Comment

คือยัง งง อยู่ครับ adapter มันเป็น ac - ac ไม่ใช่เหรครับ ใช้กับพัดลม dc ได้ด้วยเหรอครับ งง นิดน่อย

ผมเป็นคริสเตียนครับ อยู่โบสถ์ใจผูกพันธ์ครับ โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนมั้ง ที่ตรงกะสถานีรถไฟฟ้าอ่ะ (จำไม่ได้ด้วยสถานีอะไร วู้ว)

Comment

ออ
                  เรื่อง Adapter ที่มันเขียนว่าเป็น AC-AC ใช่ไหมครับ จริงๆมันเป็น AC-DC ครับ เป็น Adapter ที่แถมมากะลำโพงถูกๆอ่ะครับ มันก็มีพิมพ์ผิดพลาดเป็นธรรมดาครับ อิๆ

พระเจ้าอวยพรทุกๆคนนะคร้าบบ~~

Comment

ง่ายๆได้ใจความ อิอิ

Comment

Working...
                    X