Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากให้เปรียบเทียบ เมนบอร์ดครับระหว่าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากให้เปรียบเทียบ เมนบอร์ดครับระหว่าง

อยากให้เปรียบเทียบ เมนบอร์ดครับระหว่าง GIGABYTE GA M56S-S3 Chip 560 กับ

ASUS M2N-E SLI ตัวใหนน่าเล่นครับเมื่อเทียบกับราคาครับ

จริงๆผมว่ามันไม่แตกต่างกันนักครับผม เรื่องประสิทธิภาพใน chipset ตระกูลเดียวกันแบบนี้

Comment

ใช้งาน SLI หรือป่าวครับ

ถ้าไม่ใช่ ผมแนะนำ ASUS M3A ตัวนี้มาแรงงับ ประสิทธิภาพน่าจะเท่าๆกับ M2N-E เลย แต่ชิปเซตที่ใช้ใหม่กว่า และรองรับ AM+ & PCI-EX2.0 ครับ

แต่ถ้าใช้ SLI ผมก็ไม่รู้แล้วคับ -*-

Comment

Originally posted by au5204 View Post
        อยากให้เปรียบเทียบ เมนบอร์ดครับระหว่าง GIGABYTE GA M56S-S3 Chip 560 กับ

ASUS M2N-E SLI ตัวใหนน่าเล่นครับเมื่อเทียบกับราคาครับ
        ถ้าเทียบ 2 ตัวนี้ GIGABYTE GA M56S-S3 น่าเล่นกว่า

Comment

Originally posted by ด.ช.อื๋อ View Post
          ใช้งาน SLI หรือป่าวครับ

ถ้าไม่ใช่ ผมแนะนำ ASUS M3A ตัวนี้มาแรงงับ ประสิทธิภาพน่าจะเท่าๆกับ M2N-E เลย แต่ชิปเซตที่ใช้ใหม่กว่า และรองรับ AM+ & PCI-EX2.0 ครับ

แต่ถ้าใช้ SLI ผมก็ไม่รู้แล้วคับ -*-
          ใช้งาน sli คืออะไรครับ

Comment

Originally posted by au5204 View Post
            ใช้งาน sli คืออะไรครับ
            SLi คือการต่อการ์ดจอคู่อ่ะครับ เทคโนโลยีของ 3dfx เอ้ย! nVIDIA

Comment

Working...
            X