Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบ lenovo กับ asus ให้หน่อยได้มั้ยครีบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเปรียบเทียบ lenovo กับ asus ให้หน่อยได้มั้ยครีบ

คือว่า2ยี่ห้อนี้คุณภาพต่างกันมั้ยครับทั้งด้านราคา สเป็ก ประสิทธิภาพและบริการ

ไม่มีคนตอบเลยเอาเป็นว่าผมระบุเป็น f8svกับ y510 ละกันครับ

Comment

Asus
      ดีกว่าทั้ง 4 อย่าง

Comment

มัน spec เดียวกันเลยครับ
        คงต้องวัดกันที่ความร้อน
        ความสวยให้ asus
        ราคา***งกัน 10000กว่าๆๆ (f8sv-4s032 Vs Y510)
        แล้วแต่ชอบเลยครับ

Comment

http://www.siamvid.com/video.php?cat_id=1&id=178
          ลองดูคลิปนี้ก่อนค่อยตัดสินใจนะครับ อิอิ เปลี่ยนใจยังทันนะครับ

Comment

Asus แน่นอน ครับ

Comment

คือว่า2ยี่ห้อนี้คุณภาพต่างกันมั้ยครับทั้งด้านราคา สเป็ก ประสิทธิภาพและบริการ

ต่างกันครับโดยรวม Asus กินขาด ทั้งรูปร่างหน้าตาและสเปค ราคา บริการ ส่วนประสิทธิภาพยกให้ Lenovo(รุ่น Thinkpad นะครับ ถ้า Lenovo ธรรมดาขอบอกว่าห่วยกว่ามากๆ) แต่อยากให้ลองใช้ที่เป็น Thinkpad นะครับ ความร้อนไม่มีเลย ถือว่าเย็นที่สุดในบรรดาโนตบุกทั้งหลาย

Comment

คุณข้างบนคงไม่เคยใช้ lenovo ไม่เข้าใจจริง จะไปบ้าแบรนทำไม ไม่เคยใช้ไม่ควรแนะนำ

ซื้อ lenovo ไปดูเขาทดสอบก่อนตัดสินใจ รุ่นที่ทดสอบคือ 3000C200 ไม่ใช่ Thinkpad ขนาดห่วยกว่ามากน่ะเนี้ย อิอิ

Comment

ASUS ครับ
                  Last edited by superego1g; 27 Jan 2008, 02:42:56.

Comment

Lenovo ใช้อยู่ก็ ok ครับ แต่รุ่นล่างๆ ไม่รู้ทำไมชอบทำ keyboard ยวบๆ
                    พิมพ์แล้วรำคาญมือพอสมควร ... แต่ที่ชอบก็ตรงบานพับแบบข้อหมุนกลมๆ ออกแบบได้ดี
                    ไม่มีหลวมหรือโยกเยกเลย ตอนนี้ 5 เดือนแล้วยังแน่นเหมือนใหม่
                    ยกเครื่องด้วยขอบจอก็ยังได้ (ใช้รุ่นหมี pooh อยู่ครับ ฐานเครื่องเป็น magnesium alloy)

ASUS ถ้าจะซื้อไม่ใช่รุ่น A8 ก็ซื้อไปเลยครับ
                    A8 บานพับแตกกันทุกคน ไม่เจอนี้คือตั้งไว้เฉยๆ
                    เพราะผมใช้ 3-4 เดือนก็โยกแล้ว 6 เดือนแตก ... (ขายไปแล้ว)

แต่เรื่อง Service ผมยกให้ ASUS ครับ

ปล.ศูนย์ที่ IT Mall fortune ช่างค่อนข้างจะชุ่ยเรื่องน๊อตเอามากๆ
                    ใส่ครบบ้างไม่ครบบ้างเวลาเอาไปซ่อม แถมใส่หลวมๆ อีกใช้เครื่องไป สักพักหลุดออกมาเกือบหมด
                    เพราะผมเอาไปซ่อมที่นั้นก่อนขายก็ใขน็อตไม่ครบ เอาตั้งง test ก็หลุดมา 2 ตัว = ="
                    พี่ที่ office ก็เอาไปเปลี่ยน Mainboard กลับมาใช้ ได้ 2 week น๊อตหลุดไป 3 ตัว...
                    Last edited by maxzerker; 27 Jan 2008, 09:22:20.

Comment

จริง ๆ A8 ล็อตหลังนี่ไม่เป็นแล้วนะครับ ผมว่ายังไงก็น่าซื้อ ASUS

Comment

มันก็จริงครับที่ผมเอาlinkคืออยากจะบอกแค่ว่า กว่ามันจะพังนะครับทดสอบซะ
                        นี้ขนาดรุ่นต่ำๆนะครับแต่ถ้าเป็นThinkpadนะทนโคตร
                        ละถ้าจะซื้อผมก็แนะนำรุ่น Thinkpad นะครับ

Comment

Working...
                        X