Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมocการ์ดจอเทสผ่านทำไมเล่นเกมสักพีกภาพแตกคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมocการ์ดจอเทสผ่านทำไมเล่นเกมสักพีกภาพแตกคับ

ผมocการ์ดจอเทสผ่านทำไมเล่นเกมสักพีกภาพแตกคับ ผมใช้8600GT OC GALAXY อ่ะครับocแล้วเทสตู้ปลาผ่าน แต่เล่นCRYSIS ทีไร เล่นไปสักพักภาพแตกตลอดเลยอ่ะครับ เป็นเกมเดียวตลอดเลยครับ

หลายคนเป้นนะ

Comment

เทสตู้ปลาอย่างเดียวเหรอ ????? แป่ววววววววววววว

ตู้ปลามันกินการ์ดนิดเดียวเองง่ะ มันก็ผ่านง่ายจิงับ ลองให้ครบทุก bench ดูง่ะ เดี๋ยวเห็นผล

Comment

ตู้ปลามันออกมานานมากๆแล้ว - -*

Comment

แปลว่าไม่ผ่าน ลดลงมาหน่อยครับ อย่าฝืน เดวการ์ดจะแต๊บเอา หุหุ

Comment

ต้องลดลงมาจนกว่าจะเล่นเกมส์แล้วเสถียรครับ
            เทสแปป ๆ มันก็ผ่านอะ แต่พอใช้จริงมันต่างกัน

Comment

ใช่ครับ!!... ใช้จิงกับเทสบางทีมันต่างกันครับ เทสเต็มที่ 3DMark06 10-20 นาที การ์ดยังไม่ร้อนเต็มที่เลย แต่ถ้าเล่นเกมส์อย่างต่ำๆก็ ชม.หนึ่ง มันจะรู้ผลก็ตอนที่รันเกมส์กราฟฟิคนานๆนี้ละครับ Crysis ก็เป็นตัวทดสอบอย่างดีเลย ตามที่ rep บนบอกครับกับไปลด core/mem/shader ลงทีละนิดแล้วลองเล่นใหม่ดูถ้ายังเป็นอีกลดลงไปแกจนกว่าจะหายครับ

Comment

ใช่ตัว 600/800 ปะ รู้สึกถ้าลากเวิคชัวๆที่ 650/870 อะคับ

Comment

มันร้อนเกินหน่ะครับผม บางทีเทส 3Dmark มันเสถียรก็จริง แต่ก็เทสกันแป๊บเดียว (อย่าง 3Dmark2006 รอบหนึ่งเปิดทดสอบเกม 4 เกม CPU 2 เกม รวมกันยาวแค่ไม่เกิน 9 นาทีเอง) แต่พอเล่นเกมนานๆไปมันร้อนภาพเลยแตกหน่ะครับ ไม่แปลกหรอก

Comment

ขอบคุณทุกคำแนะนำน่ะครับ แล้วท่าเปลี่ยนซิ้งมันจะไปไหวไหมครับป่ะครับ เพราะตอนนี้ใช้ซิ้งเดิมอ่ะครับ

Comment

Working...
                    X