Announcement

Collapse
No announcement yet.

fx6200

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• fx6200

fx6200เล่นคอลออฟดิวตี้ได้ไหม๊ครับ

เกมไม่น่าปล่อยให้เล่นได้
    ผมว่าซื้อ 7300สักตัวก็ดีนะครับ
    ลองดูได้ที่นี่
    http://www.systemrequirementlab.com/

ในหน้าแรก กดที่ Can you run it? อันซ้าย

ตอนเปิดเข้าไป ถ้าเคยเข้าครั้งแรก
    มันจะขึ้นให้ติดตั้ง ActiveX ก็ลงๆไปนะครับ
    เสร็จแล้ว มันจะเด้งกลับมาหน้าแรกกด Can you run it? เข้าไปอีกที
    เรียบร้อย! ให้ท่านเลือกเกมส์ Call Of Duty4 Modern Warface
    แล้วกด Can you run it?
    รอสักครู่ ถ้าเข้าครั้งแรกนะครับ จะมีActiveX ให้กด install แล้วมันจะตรวจเครื่องเราสักพักนึง

ก็จะได้ผลออกมา ท่านจะได้หน้าลักษณะนี้ครับ
    -แถบด้านบน จะบอกว่า เครื่องเรา ผ่านสเปกขั้นต่ำหรือไม่(ขีด Minimum)หรือสามารถเล่นได้แค่ไหน ส่วนตรงขีด Recommanded คือ ผ่านสเปกแนะนำ
    -ในหน้าบอกรายละเอียด จะบอกสเป็ก 2 แบบ กดที่แท็บ Minimum เพื่อดูว่า เราผ่านอะไรบ้าง ไม่ผ่านอะไรบ้าง สเปกที่เกมต้องการขั้นต่ำ มีอะไรบ้าง? ส่วนแท็บ Recommanded จะบอกสเปกเครื่องที่เกมส์แนะนำครับ

ตัวอย่างของผม CPU ไม่ผ่านครับ 555 เพราะอันนี้เครื่องที่ร้าน แต่การ์ดจอ ผ่านขึ้นต่ำ(6600GT AGP)

Comment

ขอบคุณครับกดแล้วเล่นไม่ได้ อย่างต่ำ6600

Comment

แนะนำภาค2ครับ มันไม่แพ้กัน

Comment

[QUOTE=hmahma;1887829]แนะนำภาค2ครับ มันไม่แพ้กัน[/QUOขอบคุณครับ

Comment

ถามว่าเล่นได้มั้ย ก็เล่นได้นะครับผมก็เคยลองเล่นเดโม่อยู่ low หมด ก็ยังพอได้ถ้าคุณมีความอดทนนะครับ แต่ภาพก็สวยอยู่ดีอ่าแหละถึงจะ low หมด

Comment

Originally posted by Kills.. Max-Wall View Post
              ถามว่าเล่นได้มั้ย ก็เล่นได้นะครับผมก็เคยลองเล่นเดโม่อยู่ low หมด ก็ยังพอได้ถ้าคุณมีความอดทนนะครับ แต่ภาพก็สวยอยู่ดีอ่าแหละถึงจะ low หมด

ดูอีกทีcpuก็ไม่ถึงด้วยอะครับ ของผม sempron 1800

Comment

Working...
              X