Announcement

Collapse
No announcement yet.

Format แล้วค้างที่ 11% [sata] NTFS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Format แล้วค้างที่ 11% [sata] NTFS

คือ ผมเกิดอาการจอฟ้า code ED แล้วผม จะ format พอเลือก format แบบธรรมดา มันกับค้างที่ 11% ดูเหมือนว่าคอมจะไม่ค้างนะครับแต่มันไม่ทำงานต่อ ผมรออยู่นานมาก อ๋อตอนที่ format ตอนเลือก C:/local disk ผมขึ้น unkonw ไม่ขึ้น NTFS แต่ถ้าผมเลือก format quick ก็ ผ่านได้ปรกติไม่ทราบอาการแบบนี้เป็นที่อะไรหลอครับ

ปล.ผมลองเปลี่ยนแผ่นวินโด้แล้วครับเป็นเหมือนกันผมใช้ของ sKz ใครเคยเป็นมาตอบที่นะครับ

ลองใช้โปรแกรมพวก HD Tune Scan HDD ดูนะครับ

Comment

bad ป่าวครับ

Comment

ได้ OC หรือป่าวครับ

Comment

Originally posted by tanawat30 View Post
          ลองใช้โปรแกรมพวก HD Tune Scan HDD ดูนะครับ
          ลองดูแล้วครับมี จุดแดงๆนะครับ หลายจุดอยู่ประมาณ 20-30จุด นั่นคือปัญหารึเปล่าครับ พึงซื้อมาได้สัก 3เดือนถ้านั่นคือปัญหาผมได้เอาไปเครม

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
            bad ป่าวครับ
            หน้าจะใช่ครับ

Originally posted by meen182 View Post
            ได้ OC หรือป่าวครับ
            ไม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by Samplespaze View Post
              ลองดูแล้วครับมี จุดแดงๆนะครับ หลายจุดอยู่ประมาณ 20-30จุด นั่นคือปัญหารึเปล่าครับ พึงซื้อมาได้สัก 3เดือนถ้านั่นคือปัญหาผมได้เอาไปเครม
              นั่นแหล่ะคือ bad ตาม rep 3 ตั้งข้อสังเกตล่ะครับ งั้นเอาไปเคลมได้เลยครับ bad แล้วครับ

Comment

เป็นแบบเดียวกันเลยครับ Maxtor 160GB Sata1.5
                Quick ได้ แต่ธรรมดาไม่ผ่าน ค้างที่ 0% ลงได้บูตได้

ทำ low level มันก็ไม่หายสะด้วย

Comment

Originally posted by tanawat30 View Post
                  นั่นแหล่ะคือ bad ตาม rep 3 ตั้งข้อสังเกตล่ะครับ งั้นเอาไปเคลมได้เลยครับ bad แล้วครับ
                  รับทราบ ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
                    เป็นแบบเดียวกันเลยครับ Maxtor 160GB Sata1.5
                    Quick ได้ แต่ธรรมดาไม่ผ่าน ค้างที่ 0% ลงได้บูตได้

ทำ low level มันก็ไม่หายสะด้วย
                    แล้วคุณแก้ไงครับ

Comment

hdมีแบด ถ้าทำlow levelไม่หาย และไม่หมดประกัน เคลมโลดดดดดดดด

Comment

ไปเครมก่อนที่ประกันจะหมดดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by Samplespaze View Post
                          แล้วคุณแก้ไงครับ
                          ก็ใช้มันทั้งๆที่ Format แบบ Quick นะแหละครับ เผอิญในเครื่องมีหลายตัว เลยไม่สนใจเท่าไร (ของพี่ผมอ่ะครับ)
                          เคลมไม่ได้แล้ว หมดประกันแล้ว ถึงเคลมได้มา ก็คงได้ Seagate เพราะว่าMaxter โดนซื้อไปแล้ว

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                            hdมีแบด ถ้าทำlow levelไม่หาย และไม่หมดประกัน เคลมโลดดดดดดดด
                            low level นี่ทำไงครับ สอนหน่อยจิ

Comment

Working...
                            X