Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงXPก่อนแล้วVISTAได้รึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงXPก่อนแล้วVISTAได้รึป่าวครับ

ลงXPก่อนแล้วVISTAได้รึป่าวครับ

ใคร พอมี เอกสาร บอกทาง ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ของผมมีแต่ ลง vista ก่อน แล้ว ลงXP

driver ก็ คงต้อง LOAD ใหม่

ลงได้ครับ (ลงแบบ 2 os นะครับ)

1. ใส่แผ่น vista

2. reboot ให้อ่าน DVD drive

3. รอโหลดแล้วเลือก Install

4. ใส่คีย์ (ถ้าของโหลดมามันไม่มีหน้าให้ใส่) เลื่อนลงมา ติ๊กในช่องแล้ว next

5. เลือก Custom

6. เลือก Partition ที่ต้องการลง แล้วคลิกมุมขวาล่าง Drive Options (advanced)

7. เลือก Fomat

8. แล้ว คลิก next มุมขวาล่าง แล้วรอมันลงครับ

จบ

Comment

ตอนนี้ ผม ลง XP อยู่ ที่ ไดว์ C อยู่ มันต้อง ลง คนละ พาติชั่นหรอครับ ลง พาติชั่น เดียวกัน ไม่ได้ถูกรึป่าวครับ

Comment

ถูกต้องแล้วครับต้องลงละ พาร์ททิชั่น จึงจะได้ 2 OS.

Comment

แย่เลย เฮ้อ

Comment

Originally posted by kingza99 View Post
            ลงได้ครับ (ลงแบบ 2 os นะครับ)

1. ใส่แผ่น vista

2. reboot ให้อ่าน DVD drive

3. รอโหลดแล้วเลือก Install

4. ใส่คีย์ (ถ้าของโหลดมามันไม่มีหน้าให้ใส่) เลื่อนลงมา ติ๊กในช่องแล้ว next

5. เลือก Custom

6. เลือก Partition ที่ต้องการลง แล้วคลิกมุมขวาล่าง Drive Options (advanced)

7. เลือก Fomat

8. แล้ว คลิก next มุมขวาล่าง แล้วรอมันลงครับ

จบ
            ใช่

Comment

ขอบคูณ

Comment

Working...
              X