Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามเกี่ยวกับ ram ddr2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามเกี่ยวกับ ram ddr2

ของเดิมมี kingston 1g /667 1อัน
    จะเปลี่ยนเป็น kingmax 1g*2 /800
    ไม่ทราบว่าจะมีผลแตกต่างอะไรมากมั้ยครับ หรือว่าไม่มีผลมากเท่าไร
    รบกวนผู้รู้ตอบให้ด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ต่างครับ 1g ไป 2 g เร็วขึ้นแน่นอน

แต่บัส 667 กับ 800 ความเร็วต่างกันไม่เยอะครับ

ซื้อ 1g 667 อีกตัวดีกว่าครับ

Comment

ความจุเยอะขึ้น
      บัสสูงขึ้น
      ผลต่างจากเดิมมากเลย ละ

Comment

เห็นด้วยกับท่าน kgb99 ครับ ซื้อ 1g/667 เพิ่มอีกตัวดีกว่า ใช้งานจริงไม่เห็นผลครับถ้าไม่วัดด้วยโปรแกรม

ถ้าไม่ได้ OC ไม่ต้องซื้อให้เปลืองเงินครับ

Comment

667 1G*1 เหนผลต่างกับ 800 1G*2 เยอะงับผลจาก Single channel > dual channel และ mem มานมากขึ้นสำหรับใช้งานที่กิน mem. เกิน 1G ด้วย

แต่ 667 1G*2 กับ 800 1G*2 เหนผลต่างกันน้อยมากๆ งับ แถบจะต้องนับจับผิดกานเลยละงับ

Comment

Working...
          X