Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 25000 เซียนโปรจัดให้ทีฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 25000 เซียนโปรจัดให้ทีฮะ

ให้เซียนหลายที แต่จัดไม่เป็นฮะ

เล่นเกม ทำกราฟฟิค ดูหนัง เขียนโปรแกรม ทุกแนวครับ Winapp Webapp OOP

อยากได้ E8400
    ไม่เอา จอ ไม่เอา Dvd ก 160Gพอฮะ

Case ninja เท่าไรฮับ อยากได้มาก ราคาไม่แพง แต่เท่ดีงับ เห็นเขาบอกกันไม่แพง

* ปล ขอถามว่า PSU จำเป็นไหมครับ ที่จะใช้ของดีๆ ใช้พวกธรรมดาๆจะต่างกันมากไหมครับ

แล้วก็ เมนบอร์ด 2PCI-E คืออะไรหรอครับ เห็นกระทู้นึง มันไว้ต่อกาดจอ 2อันอะเปล่าฮะ
    Last edited by mumonza041; 22 Jan 2008, 20:58:30.

ดันๆ อึ๊บๆ

Comment

ใช่ครับไว้ทำ SLI

CPU : E8400 3.0 GHz LGA775 1333 MHz L2 6MB
      RAM : Kingston DDRII 800 1GB *2 DualCH
      HDD : Seagate SATA2 160GB 7200 RPM BF 8Mb
      VGA : Gigabyte GeForce 8800 GT 512MB DDR3 256bit
      M/B : หาดีๆเลยครับ
      DVD-RW : ASUS 20X SATA (ไม่เอาก็เปลี่ยนเป็น Combo หรือ CD-RW หรือถ้าท่านมีแล้วก็ไม่ต้องเอาเลย)

Comment

VGAอยากได้ ATIมากกว่าฮะ เห็นมีคนบอกดูหนังภาพสวย แต่เล่นเกมอันไหนดีกว่าอะฮะ
        Last edited by mumonza041; 22 Jan 2008, 21:24:56.

Comment

ดันอึ๊บๆ

Comment

ขอความกระจ่างจากหลายๆท่าน ดันอึ๊บๆ

PSU~ นี่อยากรู้มากเลยครับ และอื่นๆ อ่านจากRep1ฮะ

Comment

Nvidia รู้สึกว่าจะเพิ่มเฟรมเรตมากกว่า ATI นะคะ
              ไม่แน่ใจ รอผู้มาตอบอีกที ^^

Comment

ขอบคุณนะครับ แต่เฟรมเรตคืออาไรหรอครับ อิอิ

แล้ว GF8800 เท่าไรอะฮะ

Comment

ดันอึ๊บๆ วานผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณมากมาย

Comment

เหอะๆๆๆ อธิบายไม่ถูกเหมือนกัน
                    คือว่ายิ่งเฟรมเรตมาก ก็จะทำให้เล่นเกมไม่กระตุกอ่าคะ ^^

Comment

อ่าน้า งับๆ ขอบจัยน้า

Comment

^____________^

Comment

เอาภาษาที่ง่ายหน่อย คือ จำนวน ภาพ/1วินาที ที่ การ์ดจอ สามารถทำได้ เหมือน การวิ่ง ของ ฟิมส์ในเครื่องฉายหนังครับ ยิ่งไวมาก(จะนวนเฟรมมาก) ตาเรายิ่งรู้สึกว่ามันราบรื่นครับ

พอเข้าในนะครับ

Comment

ท่านวิกรมาแล้ว อิอิอิ

Comment

8800GT ก่าฮะ

Comment

Working...
                              X