Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD ค้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD ค้างครับ

คือว่าใช้โปรแกรมอะไรหนักไม่ได้เลยค้างตลอด
    ไฟสีแดงขึ้นตลอดเลยครับ
    เปลี่ยนPowerแล้วด้วยครับ
    ลงwindowsใหม่ก็ยังไม่หาย
    พอจะมีวิธีอะไรเช็คบ้างมั้ยครับ
    ขอท่านผู้รู้มาตอบทีครับ

PSU เริ่มอาการไม่ดีแล้ว
    HDD ใกล้ลาโลก
    RAM อาจจะเดี้ยง
    เครื่องร้อนไป

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      PSU เริ่มอาการไม่ดีแล้ว
      HDD ใกล้ลาโลก
      RAM อาจจะเดี้ยง
      เครื่องร้อนไป
      ถ้าเป็นแบบนี้จริงก็ดีใจเลยครับ ได้เครื่องใหม่

ปล. ล้อเล่นนะ

Comment

ลองใส่กับเครื่องอื่นดูยังครับ

Comment

Originally posted by lnwhunsa View Post
          คือว่าใช้โปรแกรมอะไรหนักไม่ได้เลยค้างตลอด
          ไฟสีแดงขึ้นตลอดเลยครับ
          เปลี่ยนPowerแล้วด้วยครับ
          ลงwindowsใหม่ก็ยังไม่หาย
          พอจะมีวิธีอะไรเช็คบ้างมั้ยครับ
          ขอท่านผู้รู้มาตอบทีครับ
          ฮาร์ดดิสอาจจะมี BadSector ลองโหลดโปรแกรมนี้ไปลงดู แล้วลองScan
          http://www.hdtune.com/hdtune_254.exe

Comment

มี สีเหลืองแถวนึง Spin Retry Count แต่มันก็โชว์คำว่า ok
            ล่างสุด มันก็บอกว่า Health Status :OK
            หมายความว่าไงครับสีเหลืองนี่ง่ะ.....

Comment

-ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ

Comment

ที่ให้scan น่าจะเป็นหน้าสุดท้ายนะครับ Errer Scan ถ้าScan แล้วมีจุดแดงๆ ก็งานเข้า ละครับ

Comment

ไม่มีจุดแดงครับมีแต่Spin Retry Countที่บอกอะครับ

Comment

ลองเปลี่ยนสายแพดู

Comment

Working...
                    X