Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิด 2 เครื่องเอาสายยูเอสบีต่อถึงกันได้ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิด 2 เครื่องเอาสายยูเอสบีต่อถึงกันได้ป่าวครับ

คือว่าจะถ่ายข้อมูลถึงกัน แต่ไม่มีสายแลน ไม่มี บ๊อก เอาสายยูเอสบีแต่แปลงหัว (หรือหาหัวแปลง) ให้เป็นตัวผู้เสียบทั้ง 2 เครื่อง จะได้ป่าวครับ
    ****ตั้งแต่บ้าคอม.นอนเที่ยงคืนทุกวัน ตาจะหลับแต่มือไม่ยอมคลิ๊กชันท์ดาวน์
    ****เมื่อก่อนบ้ารถ 3 ทุ่มนอน ทำรถเหนื่อย
    บ้ากล้อง 4 ทุ่มนอน เช็ดทำความสะอาดแล้วนอน
    บ้าต้นไม้ ดอกหอม 2 ทุ่มนอน ดม มากไป

ได้ครับ แต่ต้องซื้อแบบที่ทำมาโดยเฉพาะ

ถ้าทำอย่างที่ท่านว่า ไฟ กะไฟ มาชนกับ บอร์ดตัวใดตัวนึงหรือทั้งสองตัวอาจลาโลกได้นะครับ

พอร์ต usb ถ้าจำไม่ผิด +5v เชียวนา

Comment

ไม่ได้นะครับ เค้าไม่ได้ออกแบบมาให้ใช้งานแบบนี้ครับ แนะนำว่าหาสาย LAN แบบไข้วมาใช้งานจะดีกว่านะครับ

Comment

งานนี้มีบึ้มครับ

Comment

เกือบแล้วตู มันมีไฟนี่หว่า ขอบคุณเพื่อนๆมากเลยครับ

Comment

อืม..เดี๋ยวมีควันพวยพุ่ง ละแย่เลย

Comment

ซื้อสายแลนมาต่อเลยครับไม่ต้องซื้อเร้าเตอร์
              ****บ้าคอมนอน ตี3ทุกวัน****
              ****บ้ากีตาร์นอน ตี1ทุกวัน****
              ****ตั้งแต่บ้าลงอ่างนอน8โมงเช้าทุกวัน****

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                อืม..เดี๋ยวมีควันพวยพุ่ง ละแย่เลย
                ตอนแรกอ่านที่ท่านพิมพ์ผมตกกระใจหมดนึกว่า...พุ่ง อิอิ

Comment

ต้องหาซื้อสาย usb ที่เค้าทำมาพิเศษเพื่อต่อแบบ bridge มาใช้ครับ ใช้สายธรรมดาแต่แปลงหัวนี่ได้มีบึ้มแน่ๆ
                  ปล.ผมว่าซื้อสายครอสมาต่อจะง่ายกว่ามะ - -"

Comment

คุนรู้หรือไม่ว่าการ์ดแลนบางตัวสามารถสลับสายเองได้โดยไม่ต้องใช้สายตรงหรือสายคอสกันแล้ว
                    เพราะมีระบบสลับสายให้โดยออโตโนมัส

Comment

เพิ่งรู้ ปรกติก้อต่อ แลนคับ

Comment

Originally posted by zerocs View Post
                        คุนรู้หรือไม่ว่าการ์ดแลนบางตัวสามารถสลับสายเองได้โดยไม่ต้องใช้สายตรงหรือสายคอสกันแล้ว
                        เพราะมีระบบสลับสายให้โดยออโตโนมัส
                        นั่นมัน Router หรือ Switching แล้วครับ การ์ดแลนยังไม่เห็นรุ่นไหนทำได้

Comment

ยังไม่เห็นไม่ได้แปลว่ายังไม่มี

Comment

ไฟUSB 12V ครับ

มีอุปกรณ์ที่เป็นสาย USB ตรงกลางจะมีกระเปาะแปลงสัญญาณอยู่ ไม่ทราบราคาครับ

Comment

ดีน่ะที่เจ้าของกระทู้ไม่บ้า แฟน สงสัย มีตื่นไม่ไหวเลยทีเดียว^^

Comment

Working...
                              X