Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากประกอบคอมเองอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากประกอบคอมเองอะครับ

อยากประกอบคอมเองอะครับเลยสงสัยว่า สายไฟข้างในเราต้องซื้อแยกต่างหากป่าวครับ รึว่ามันแถมมากับบอร์ดรึว่าแถมมากับ PSU แล้วซิลิโคลนของ CPU(ซื้อมือ 1) แถมมาให้ด้วยป่าวครับ
    ถ้ามีข้อแนะนำในการประกอบเองช่วยแนะนำด้วยนะครับ

สายไฟมากับเคส + PSU (ถ้าไม่พอซื้อเพิ่มก็ได้)
    ซิลิโคลนมากับ CPU ติดกับซิงค์มาละ
    สอนลำบาก อะ มันจะลองลงมือปฎิบัติดู

Comment

มันไม่อยากครับต้องลองลงมือทำเองถึงจะรู้ครับ

Comment

แถมหมดครับ ไม่ต้องซื้อแยก

Comment

พวกสายIDE Sata หรือสายไดร์A มันมากับบอร์ดให้เลยครับ ไม่ต้องซื้อใหม่
          พาวเวอร์ซับพลายก็มากับเคสเลย ถ้าเคสไม่มีก็ซื้อมาใส่ได้ครับ

Comment

ถ้าซื้อของทุกชิ้นมาครบ มันก็ประกอบได้ครบพอดีครับ (เหลือบานเลยด้วย) ไม่มีสายอะไรขาดหรอก ยกเว้นคุณจะมี DVD RW หรือ HDD หลายลูกจัด สายซาต้าและสาย PSU อาจจะไม่พอ ต้องซื้อเพิ่ม

Comment

ซื้อเคสแถมสายไฟ กับ น๊อต แต่ไม่แถมไขควง

ซื้อ PSU ก็ได้สายไฟมาเหมือนกัน

ซื้อ CPU แถมพัดลมและ ซิลิโคน

ซื้อ เมนบอร์ด แถมสายแพ และ SATA Raid

ไม่ต้องห่วงเลยครับ หาหนังสื้อช่างคอม 2008 ของ บ. Provision เล่มละ 215 บาท มากาง แล้วลงมือประกอบได้เลยครับ

Comment

Working...
              X