overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: ท่านคิดว่าเกมไหนน่าจะซื้อแผ่นแท้มาเล่นดีครับ

OverclockZone Member tong.com's Avatar

Default ท่านคิดว่าเกมไหนน่าจะซื้อแผ่นแท้มาเล่นดีครับ

คือว่าช่วงนี้ผมไม่ได้เล่นเกมเลยครับท่าน HDD เจ๊ง เกมตั้งแต่เดือนพฤศจิกายน ที่ผ่านมา ผมยังไม่ได้เล่นซักเกมเลยครับ ตั้งแต่พวก CRYSIS ผมก็ยังไม่ได้เล่นเห็นท่านๆๆ เล่นกัน พอดีอยากจะสะสมแผ่นแท้ไว้ เเล้วทุกท่านคิดว่าเกมส์อะรบ้างครับ ที่น่าซื้อมาเก็บไว้

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

เกมที่ต้องเล่นonline ได้เรื่อยๆครับ เช่น battlefield เป็นต้น

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ฺBattle field ไงครับ

หนับหนุน หนับหนุน

OverclockZone Member qbert's Avatar

เกมที่ต้องเล่นonline ได้เรื่อยๆครับ เช่น battlefield เป็นต้น
    ฺBattle field ไงครับ

หนับหนุน หนับหนุน
    ถูกแว้วคับ แนะนำให้ซื้อทั้งbattlefield2และ2142(+ภาคเสริมนอร์ทเทอร์นสไตร์) เล่นได้เรื่อยๆ

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

NFS Prostreet (เอาไว้แข่งออนไลน์ครับ มันส์+ตื่นเต้นเร้าใจกว่าแข่งกับคอมเยอะ)

Ghost Recon2 อันนี้ก็เจ๋งครับ ภารกิจก็ยอด ออนไลน์ก็เยี่ยมเลย เล่นออนไลน์มันกว่าSFหรือBattle Fieldนะผมว่า เพียงแต่มันไม่มีสถิติเก็บแค่นั้นเอง

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

BF2 กับ Call of Duty 4 เอามาเล่นออนไลน์มันโคตร

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

Talking

Orange Box

ครับ ท่านใดว่าไม่คุ่มโต้แย้งมาเลยครับ

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

Starcraft

OverclockZone Member Rock Kaka's Avatar

Heroes V : Series

OverclockZone Member estrellas's Avatar

• Bioshock
    • Call Of Duty 4 : Modern Warfare
    • Half-Life2 : The Orange Box
    • Crysis
    • The Witcher

ที่เล่นแล้วก็มีเท่านี้ ผมว่าน่าซื้อทุกเกมเลย
    * * ปีที่แล้วเกมดี ๆ เยอะจริง ๆ
    Last edited by estrellas; 24 Jan 2008 at 14:56:20.

OverclockZone Member zombieto's Avatar
    KMUTT Now in Chiangmai

นั้นดิ น่าจะมีรายชื่อคนที่เล่นเกมส์ไรบ้าง

OverclockZone Member onizika01's Avatar

ผมว่า ซื้อแผ่นแท้ไปทุกเกมเลยดีกว่าครับ สนับสนุนกัน
    เค้าอุส่าทำเกมดีๆออกมาให้พวกเราเล่น
    เค้าจะได้มีกำลังใจทำเกมต่อไปไงครับ
    อย่าไปเสียดายตังเลยครับ ช่วยอุดหนุนเค้าหน่อย
    คนทำเกม อุส่าทำเกมออกมาเอาใจพวกเรา
    พวกเราก็น่าจะเอาใจคนทำเกม โดยการซื้อแผ่นแท้นะครับ
    อุส่าสร่างเกมดีๆออกมาให้เล่นกัน

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

Quote Originally Posted by onizika01 View Post
    ผมว่า ซื้อแผ่นแท้ไปทุกเกมเลยดีกว่าครับ สนับสนุนกัน
    เค้าอุส่าทำเกมดีๆออกมาให้พวกเราเล่น
    เค้าจะได้มีกำลังใจทำเกมต่อไปไงครับ
    อย่าไปเสียดายตังเลยครับ ช่วยอุดหนุนเค้าหน่อย
    คนทำเกม อุส่าทำเกมออกมาเอาใจพวกเรา
    พวกเราก็น่าจะเอาใจคนทำเกม โดยการซื้อแผ่นแท้นะครับ
    อุส่าสร่างเกมดีๆออกมาให้เล่นกัน
    เห็นด้วยอย่างแรง

OverclockZone Member panda_exterme's Avatar

ส่วนตัวก็ Lost Planet, CrySis

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

เกมส์ที่มันดังๆ มีภาคเสริม มีระบบออนไลท์ที่ดี

OverclockZone Member qbert's Avatar

ถ้าอยากเล่นออนไลน์ หาข้อมูลมาดีๆ ว่าเค้ามีเซิฟให้เล่นมั้ย, คนเยอะหรือป่าว, มีปัญหาอะไรมั้ย ซื้อมาแล้วจะได้ไม่เสียอารมณ์

OverclockZone Member looploop's Avatar

ต้องเป็นเกมส์ที่คิดว่าเราชอบ ไม่สำคัญว่าจะเป็นเกมส์ประเภทไหน ลองหาเล่นก่อนแล้วค่อยตัดสินใจซื้อก็ได้

ส่วนตัวแนะนำ
    1.NFS Most Wanted <<<< ผมว่าตั้งแต่ Underground ภาคนี้ยากที่สุด สนุกสุด
    2.Crysis <<<<< เกมส์ดังแห่งปี หาซื้อเก็บไว้ก็ดี
    3.F.E.A.R 1-2 <<<<< ไม่รู้นะ ถ้าชอบแนวActionก็น่าหามาเล่น หลอนดี

OverclockZone Member pong747's Avatar

เกมที่มีโหมดมัลติเพลเยอ ออนไลท์ ครับ

OverclockZone Member

ผมว่าทุกเกมแหละครับ ถ้าเรามีเงินก็ควรซื้อของแท้ครับ มันเป็นสิ่งที่ถูกต้องครับ

ปล.ยกเว้นค่าย EA TH ครับที่ผมจะใช้แต่ของก๊อปเพราะไม่พอใจการบริการหลังการขายของเขา(ค่าย EA เกมดีแค่ไหนก็ copy ครับ) นอกนั้นก็แผ่นแท้เกือบหมดครับ ส่วนคอนโซลก็เลือกเกมดีๆถึงใช้แผ่นแท้ครับ ส่วนPCก็แท้หมดเพราะแผ่นมันถูก(เกมให้เล่นมันน้อยด้วย)

OverclockZone Member Nightmare156's Avatar

BF2142 + NS
    CSS
    Orange Box
    FEAR

COD4
    Gears Of War
    Crysis

3 เกมส์หลัง รอผมเปลี่ยนคอมก่อน ค่อยซื้อแท้

ส่วน 4 เกมส์บน โดยเฉพาะ CSS ผมเล่น มาตั้งแต่เปิดตัวครั้งแรก ตอนนี้ยังไม่เบื่อเลย เหอๆ

อย่างว่าแหละ แล้วแต่คนชอบด้วย นานาจิตตัง

ถ้าซื้อแผ่นแท้แล้วมีความสุขก็ซื้อไปเหอะครับ สนับสนุนผู้ผลิตด้วย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks