Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ช่วยด้วย] ตัดสินใจไม่ได้...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ช่วยด้วย] ตัดสินใจไม่ได้...

ก่อนหน้านี้ผมใช้ XFX 8800GT ตัว XT มาหร้อม OC Core 640MHz
    ประทับใจประสิทธิภาพในการเล่น Games มากๆ แต่เรื่องดู หนังผมเซ่ง ต้องไปปรับหลายขั้นตอน
    ถึงจะดูดีเท่า ATi (ใครบอกว่าเหมือนกันผมเถียงจนตาย เคยลองใช้ สลับกันไปมา ตั้งแต่ GeForce 6)

*ขายไปแล้ว เล่นเกมส์น้อยช่วงหลังๆ

ตอนนี้ใช้ X1650XT ดูหนังถือว่าดีกว่า nvidia แบบเห็นๆ (เหมือนที่ผ่านๆมา) เรื่องการเกลี่ยสี การให้เฉดสีดูดีกว่า

อยากกลับมาแรงอีกครั้ง
    ตอนนี้ผมมองไปที่ 8800GTS 512 กับ HD3870
    ราคาต่างกันร่วมๆ 3000-4000

ผมไม่อคติกับหรือเอนเอียง ฝั่งไหนฝั่งหนึ่ง เพียงแต่อยากได้เหตุผลในการตัดสินใจ

อยากรู้ว่าถ้าจับ HD3870 จะรู้สึกผิดหวังไหม?
    อยากรู้ว่าถ้าัจับ 8800GTS 512 จะรู้สึกว่าคุ้มกว่า 8800GT มากแค่ไหน?

Spark Radeon HD3850 Blue Giant เพราะตัวนี้มันภาพสวย แต่ไม่รู้สิ ผมก็รู้สึกว่า ATI ภาพมันสวย ราคามันถูก
    หรือยั่งรุ่นใหญ่ Radeon HD3870 ก็ดี แรงดี แต่บางที เพราะไดรเวอร์มัน ทำให้เล่นบางเกมส์แล้วเฟรมเรตตก
    อาจจะ เป็นเพราะ Shader Clock มันไม่เท่ากับ nVidia มั่ง คน Tech กันนี่นะ

ผมว่า Radeon HD3870 แหละคับ นั่นแหละตัวคุณ

Comment

Originally posted by termiee View Post
      ตอนนี้ใช้ X1650XT ดูหนังถือว่าดีกว่า nvidia แบบเห็นๆ (เหมือนที่ผ่านๆมา) เรื่องการเกลี่ยสี การให้เฉดสีดูดีกว่า
      Originally posted by neromimz View Post
      ผมว่า Radeon HD3870 แหละคับ นั่นแหละตัวคุณ
      เห็นด้วยกับท่าน neromimz ครับ

Comment

เหมือนกันครับ 3870คุ้มค่าแล้วครับ

Comment

HD3870 ไปเลย

Comment

HD3870 !!

Comment

ไม่เล่นเกม เอามาดูหนัง ผมว่า..........ค่ายแดงดีกว่าครับ

เชียร์ 3870 อีกคน

Comment

ชอบคุณ ทุกท่านที่ไม่ให้ คำแนะนำ ครับ

งั้นก็คงเอา HD3870 แหละ เงินหลือเอาไป ซื้อของวัน Valentine ให้แฟนดีกว่า ได้อารมณ์กว่า อิอิ

Comment

Originally posted by termiee View Post
                  ชอบคุณ ทุกท่านที่ไม่ให้ คำแนะนำ ครับ

งั้นก็คงเอา HD3870 แหละ เงินหลือเอาไป ซื้อของวัน Valentine ให้แฟนดีกว่า ได้อารมณ์กว่า อิอิ

Comment

Originally posted by hamoy View Post

Comment

Working...
                    X