Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามตรงๆเลย ใครรับผิดชอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by เอวัน View Post
    กำลังส่งไปครับ ได้ไม่ได้ว่ากันอ๊กที แค่นี้เกินพอครับที่ยังไม่โดนลอยคอ แค่คำพูดดีๆชักคำเกินพอ ไม่ใช่เอะอะอะไรจะมาโทษแต่ use มันก็ไม่ถูกต้อง บางครั้งคนเราต้องยอมรับความจริงบ้าง

Comment

เอาใจช่วยครับ เพราะเดี๋ยวของผมก็ต้องส่งเครมเหมือนกัน

Comment

5555555555555555555++++

มีเพื่อนแล้วเรา ผมเพิ่งซื้อ MB MSI P35 Neo2 ไปเมื่อวันที่ 17 มกรานี่เอง เจอปัญหาเปิดแล้วติดมั่งไม่ติดมั่ง ( ไม่ได้เป็นที่ PSU แน่เพราะเอาตัวอื่นมาลองก็เป็นเหมือนกัน ) ต้องกดเปิดหลายครั้งกว่าจะติด พอติดแล้วยังมีปัญหาBios ไม่จำค่าจะให้เราเซ็ต Default เรื่อย
        วันที่ 19 เอาไปให้ทางร้านดู เค้าแกะมาเช็คดูก็แต่โชคดีหรือโชคร้ายไม่รู้ เปิดที่ร้านติดตลอดไม่มีปัญหา พอเอากลับบ้านมาอาการเป็นเหมือนเดิม ตอนอยู่ที่ร้านช่างก็บอกว่าเป็นไปได้มากว่า MBมีปัญหาจริงๆ แต่ที่ยังไม่เปลี่ยนให้เพราะมันยังเปิดติดอยู่

วันศุกร์ที่ 1 ก.พ. นี่จะเอาไปเปลี่ยนเลย เพราะไปหลายรอบแล้ว หมดค่าน้ำมันไปบาน
        ของตก QC แบบนี้ถ้าไม่เปลี่ยนให้ หรือเปลี่ยนแล้วประกันหมดมีโวยแน่ๆ ทั้งร้านและMSI
        ปล. MB ที่ซื้อไม่มีตำหนีอะไร น่าจะเป็นที่ส่วนของวงจรเล็กๆที่มองไม่เห็น
        Last edited by sunserus; 31 Jan 2008, 02:03:16.

Comment

Originally posted by sunserus View Post

มีเพื่อนแล้วเรา ผมเพิ่งซื้อ MB MSI P35 Neo2 ไปเมื่อวันที่ 17 มกรานี่เอง เจอปัญหาเปิดแล้วติดมั่งไม่ติดมั่ง ( ไม่ได้เป็นที่ PSU แน่เพราะเอาตัวอื่นมาลองก็เป็นเหมือนกัน ) ต้องกดเปิดหลายครั้งกว่าจะติด พอติดแล้วยังมีปัญหาBios ไม่จำค่าจะให้เราเซ็ต Default เรื่อย
          วันที่ 19 เอาไปให้ทางร้านดู เค้าแกะมาเช็คดูก็แต่โชคดีหรือโชคร้ายไม่รู้ เปิดที่ร้านติดตลอดไม่มีปัญหา พอเอากลับบ้านมาอาการเป็นเหมือนเดิม ตอนอยู่ที่ร้านช่างก็บอกว่าเป็นไปได้มากว่า MBมีปัญหาจริงๆ แต่ที่ยังไม่เปลี่ยนให้เพราะมันยังเปิดติดอยู่

วันศุกร์ที่ 1 ก.พ. นี่จะเอาไปเปลี่ยนเลย เพราะไปหลายรอบแล้ว หมดค่าน้ำมันไปบาน
          ของตก QC แบบนี้ถ้าไม่เปลี่ยนให้ หรือเปลี่ยนแล้วประกันหมดมีโวยแน่ๆ ทั้งร้านและMSI
          ปล. MB ที่ซื้อไม่มีตำหนีอะไร น่าจะเป็นที่ส่วนของวงจรเล็กๆที่มองไม่เห็น
          ท่านยังโชคดีที่อยู่ใกล้ ผมสิค่ารถไปที่เป็นพัน ผมส่งไปแล้วตอนนี้ยังไม่รู้ชะตากรรมของน้องนิโอเลย ถามครับมันต้องใช้เวลากี่วันครับหลังจากของถึงมือผู้ประกัน เราเช็คได้ไหมว่าตอนนี้ของถึงขั้นตอนไหนแล้ว หรือว่าเราต้องนั่งนับเดือนนับดาวรอ หรือต้องเล่นไสยศาสตร์ นั่งทางในดู
          ผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องโปรดมาชี้แจ้งชัดๆด้วย ขอรับเจ้านาย

Comment

Originally posted by เอวัน View Post
            ท่านยังโชคดีที่อยู่ใกล้ ผมสิค่ารถไปที่เป็นพัน ผมส่งไปแล้วตอนนี้ยังไม่รู้ชะตากรรมของน้องนิโอเลย ถามครับมันต้องใช้เวลากี่วันครับหลังจากของถึงมือผู้ประกัน เราเช็คได้ไหมว่าตอนนี้ของถึงขั้นตอนไหนแล้ว หรือว่าเราต้องนั่งนับเดือนนับดาวรอ หรือต้องเล่นไสยศาสตร์ นั่งทางในดู
            ผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องโปรดมาชี้แจ้งชัดๆด้วย ขอรับเจ้านาย
            เมื่อของมาถึงมือของ 4S ถ้ามีของก็เปลี่ยนให้เลยครับ ถ้าไม่มีของก็รอไม่เกิน 7 วันครับ

อันนี้ก็แล้วแต่ว่าระยะทางกับศูนย์ 4S ครับ

ลองโทรไปถามศูนย์ 4S ได้นะครับว่าของอยู่ที่ขั้นตอนใด

เบอร์ศูนย์ใหญ่ 4s ครับ 0-2791-2100

Comment

อีกหน่อยผมค่อยถอย msiคับ ออกมาของแรงๆแล้วกาน ผมจ่ายไม่อั้น (งบท่านพ่อ) ซื้อให้เปงของขวัญเนื่องในโอกาส....

Comment

ผมขอ อัพเดท ข้อมูลหน่อยนะคับ ของคุณ เอวัน สั่งซื้อร้านไหนคับ แล้วสถานะตอนนี้คือส่งเครม หรือว่ายังใช้อยู่ ถ้าส่งเครมแล้วผมจะได้ตามให้ว่าติดอะไรรึป่าว ผมขอข้อมูลก่อนนะ แล้วจะหาวิธีช่วยแก้ปัญหา

Comment

Originally posted by sunserus View Post

ของคุณ sunserus เครมได้รึป่าวคับ แจ้งผมที ถ้าติดปัญหาอะไรแจ้งผมนะคับ เรื่องบริการหลังการขายผมจะดูแลให้เต็มที่

Comment

Originally posted by MSI-U View Post
                    ได้ไม่ได้ยังไงมาบอกนะครับ

ถ้ามีปัญหาอีกจะได้จัดการเคลียให้ท่านต่อครับ

10 ดาวไปเลยครับ คนนี้

Comment

msi ส่วนมากรองรับ cpu สองชนิดเลยใช่ปะคับ ทั้งทาง intel กับamd น่าเป็นอย่างงั้นผมสบายใจคับ

Comment

ผมชำแหละกลางงานเลย -*-

Comment

มาอัปเดชข้อมูลครับ ตอนนี้ของอยู่ในขั้นตอนการเคลม ของจะมาวันพุธนี้ครับ ทางร้านแจ้งมา ไม่ติดขัดอะไรร้านของส่งให้วันนั้นเลยครับ กำลังจะไปชื่อบอดบ้านๆมาใช้แล้วครับ ถ้าเกินอาทิตย์หน้าไปคงไม่รอละ

Comment

เช็งจิตดีแท้

Comment

สรุปตอนนี้ผมยังไม่ได้บอดคืน ทำไมหรือเป็นเพราะผมไม่ออกมาโวยวายหรือไง รออย่างคนมีการศึกษาแล้วนะเนี้ย แต่ไม่มีอะไรคึบหน้าเลย
                              ถ้ามันเครมไม่ได้จริงๆทำไมบอกตั้งแต่แรก เช็งมากเลย ถ้าพวกคุณไม่รับเครมก็บอกผมสิ ผมจะได้หาชื้อบอสใหม่มาใช้ แล้วจะเอาไปดองไว้อะไรเล่า(ฮวยโมโหเด้อ) อย่ามาบอกให้ผมใจเย็นๆ ผมส่งไปปลายมกราคมนะครับ อย่างช้าของก็น่าจะถึงสิ้นเดือนมกราคม วันนี้วันที่เท่าไรครับ ติอต่อไปที่tk เขาบอว่าศูนย์ยังไม่ติดต่อกลับ ผมรอมาสามอาทิตย์แล้ว ผมชื้อมาผมก็ต้องการใช้นะครับ ผมไม่ได้ชื้อของมาไว้ดูเล่น ก่อนจะว่าอะไรผมดูด้วยว่ากระทู้ผมตั้งตั้งนานแล้ว
                              Last edited by เอวัน; 18 Feb 2008, 19:17:16.

Comment

สรุปตอนนี้ผมยังไม่ได้บอดคืน ทำไมหรือเป็นเพราะผมไม่ออกมาโวยวายหรือไง รออย่างคนมีการศึกษาแล้วนะเนี้ย แต่ไม่มีอะไรคึมหน้าเลย
                                ถ้ามันเครมไม่ได้จริงๆทำไมบอกตั้งแต่แรก เช็งมากเลย ถ้าพวกคุณไม่รับเครมก็บอกผมสิ ผมจะได้หาชื้อบอสใหม่มาใช้ แล้วจะเอาไปดองไว้อะไรเล่า(ฮวยโมโหเด้อ) อย่ามาบอกให้ผมใจเย็นๆ ผมส่งไปปลายมกราคมนะครับ อย่างช้าของก็น่าจะถึงสิ้นเดือนมกราคม วันนี้วันที่เท่าไรครับ ติอต่อไปที่tk เขาบอว่าศูนย์ยังไม่ติดต่อกลับ ผมรอมาสามอาทิตย์แล้ว ผมชื้อมาผมก็ต้องการใช้นะครับ ผมไม่ได้ชื้อของมาไว้ดูเล่น ก่อนจะว่าอะไรผมดูด้วยว่ากระทู้ผมตั้งตั้งนานแล้ว

ผมเองก็พยายามดูให้อยู่ครับ

ขอโทษด้วยจริงๆครับที่ทาง 4s เคลมช้า

ผมว่าท่านลองโทรไปถามศูนย์ใหญ่ 4S เลยนะครับ

บริษัท โฟร์ ซิสเตมส์ จำกัด สำนักงานใหญ่
                                608-608/7 ถ.รามอินทรา แขวงคันนายาว เขตคันนายาว กทม. 10230
                                Tel : 0-2791-2100 Fax : 0-2948-6090-2

ถ้าท่านขัดค่องใจยังไง PM มาเลยครับ

ยินดีรับใช้ครับ

Comment

Working...
                                X