Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำขนาด UPS หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำขนาด UPS หน่อยครับ

คอมผมก็ตามลายเซ็นเลยครับ + จอมอนิเตอร์ 17" อ่ะครับ

ขนาดไหนเท่าไหร่ กี่ VA ถึงจะเพียงพอครับ

มะมีคัยตอบเลย

Comment

อะ ครับ
      ดูแล้ว ตัวละ 1000-2000฿
      300 Watt กี่ VA ก็ได้ครับ พอเหลือเฟือย
      แล้วแต่ชอบ ยี่ห้อ/รุ่น นะ
      เครื่องท่านโหลดไฟใช้งานน้อยครับ ไม่ต้องเอาเทพมาก็ได้

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        อะ ครับ
        ดูแล้ว ตัวละ 1000-2000฿
        300 Watt กี่ VA ก็ได้ครับ พอเหลือเฟือย
        แล้วแต่ชอบ ยี่ห้อ/รุ่น นะ
        เครื่องท่านโหลดไฟใช้งานน้อยครับ ไม่ต้องเอาเทพมาก็ได้
        ขอบคุณครับ

Comment

จอ17นิ้วเนี่ยlcdหรือcrtหละครับ อย่างหลังเนี่ย ตัวกินไฟเลยแหละ ผมว่าอย่างต่ำซัก800va

ของผมตอนนี้ใช้ups 500vaซื้อเมื่อตอนคอมเครื่องแรก ประมาน7ปีที่แล้ว ตอนนี้ยังใช้ได้อยู่เลย ไม่เคยเปลี่ยนแบต สำรองได้ประมาน5-10นาทีอะ

สเปคตามลายเซ็น ยกเว้นpsu tsunami580wกะ7900gsที่เปลี่ยน

Comment

Originally posted by sicklab View Post
            จอ17นิ้วเนี่ยlcdหรือcrtหละครับ อย่างหลังเนี่ย ตัวกินไฟเลยแหละ ผมว่าอย่างต่ำซัก800va

ของผมตอนนี้ใช้ups 500vaซื้อเมื่อตอนคอมเครื่องแรก ประมาน7ปีที่แล้ว ตอนนี้ยังใช้ได้อยู่เลย ไม่เคยเปลี่ยนแบต สำรองได้ประมาน5-10นาทีอะ

สเปคตามลายเซ็น ยกเว้นpsu tsunami580wกะ7900gsที่เปลี่ยน
            17 crt อ่ะ

Comment

เอา UPS มา กินไฟ เพิ่ม ผม ไม่ ค่อย ใช้เลยครับ ไม่มีปัญหาอะไร

ประหยัดดี

Comment

Working...
              X