Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณคิดว่า เมนบอด intel กับ ASUS อันไหนทนกว่า แรงกว่า ดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุณคิดว่า เมนบอด intel กับ ASUS อันไหนทนกว่า แรงกว่า ดีกว่า

พอดีว่าผมจะเปิดร้านเน็ต อยากได้เมนบอดดีๆ แรงๆ ทนๆ เลยไม่รู้จะเอายี้ห้อไรดี
    เพื่อนๆ ช่วยกัน แนะนำหน่อยครับ

ต้องเทียบเป็นรุ่นๆคับ

Comment

เอารุ่นถูกสุด ใช้ได้เหมือนกันหมดครับ ร้านเนท

Comment

ถ้าร้านเน็ทผมว่าแอสร๊อคคุ้มกว่านะครับ

Comment

แล้วแต่ชอบ อะครับ

Comment

Asrock

Comment

ใช่ๆ มันจ้องดูรุ่นอะ

Comment

ร้านเน็ตผมว่าไม่ต้องเอายี่ห้อแพงหรอก เอาที่ถูกๆทนๆดีกว่า

Comment

mainboard intel ผมแนะนำสำหรับทีจะเอาไปใช้ใน office สำนักงาน หรือร้าน net เท่านั้นนะงับ
                  มะเหมาะสำหรับเล่นเกม ร้านเกม หรือ OC ซักเท่าไหร่

เพราะ mainboard intel เค้ามะได้เน้นทำตลาดด้านนี้อะงับ ^^"

เอาจิงๆ ร้าน net board ไหนก็ได้งับ ดูประกัน + ราคา พอแล้วงับ... ยังไงก็มะได้ปายแข่งแรงที่ไหนงับ
                  แต่ถ้าร้านเกม อีกเรื่องงับ

Comment

ถ้าเน้นทน เสถียร ต้องบอร์ด Intel เท่านั้นครับ แต่แรงสู้ Asus ไม่ได้แน่นอน เพราะว่าโอเวอร์คล็อกไม่ได้เลย (ยกเว้นรุ่นสูงสุดที่โอเวอร์คล็อกได้ แรงดีด้วย)

Comment

ถ้าเอาไปทำร้านเน็ต ผมเชียร์ ASrockคับผม

Comment

Intel เสถียรครับ ยังไงๆ ก็ Match กับ CPU และ System ทั้งระบบแน่ๆ แต่ มัน Overclock ไม่ได้เลยสิครับ

ASUS จะแรงกว่า เพราะ Overclock ได้

แต่ทั้ง 2 ยี่ห้อนี้ ทนทั้งคู่ ครับ

แต่ทำร้านเกมส์ ผมก็ว่า Asrock คุ้มกว่าอยู่ดี

Comment

จากที่ผมทราบ อินเทลไม่มีโรงงานผลิตเอง และต้องเคยอาศัยโรงงานของเมนบอร์ดหลายๆยี่ห้อ ช่วยผลิตให้
                          -------------------------
                          และ ASUS ก็คือ 1 ในผุ้ผลิตนั้นด้วยครับ ตอนนี้ไม่รู้ยังผลิตอยู่หรือเปล่าครับ

Comment

ผมเล่น As-Rock คับ เน้นประกันมากกว่าคับ เพราะถ้าเสียก็เคลม มีประกันดีๆไม่ต้องห่วงอะไรเลย

เอาส่วนต่างราคาไปซื้อโซฟาให้ลูกค้านั่งดีกว่าคับ

Comment

Mainboard INTEL ไม่ค่อยเห็นแล้วครับเดี๋ยวนี้ แต่ถ้าเป็นของ ASUS เห็นเยอะครับ แต่เดี๋ยวนี้รุ่น TOP ของ ASUS หายากจัง

Comment

Working...
                              X