Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI ดูหนังภาพสวยกว่า จริงหรือ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI ดูหนังภาพสวยกว่า จริงหรือ ?

ถ้าเอามาดูแผ่น DVD ทำมะดา กับจอ LCD ทำมะดา ภาพมันจะสวยกว่า GF จริงป่ะครับ หรือต้องเป็นแผ่น HDDVD เท่านั้น พอดีเน้นดูหนังเล่นเกมส์นิดส์หน่อย ถ้าจริงนะ ขาย 7950gt โลด ท่านใดลองแล้วเห็นแจ้งช่วยใขข้อข้องใจทีครับทีครับ

แล้วแต่คนชอบครับ

บางคนก็บอกว่า ATI ภาพสดเกินจริง(น้องผมเอง)อิอิ
    เลยไม่รู้จะบอกว่าไงดี

ลองยืม ATI ไครก็ได้มาลองก็ดีครับ จะได้คำตอบเป็นของตัวเอง

Comment

ผมว่ามันก็ไม่เห็นจะต่างกันมากมายเลยครับ

Comment

ของงี้ต้องลองเองครับ

Comment

ไม่รู้อ่ะครับ ใช้ ATI Onboard อ่ะครับ มันก็สวยดี

ทั้งนี้ทั้งนั้นมันขึ้นอยู่กับโปรแกรมที่ใช้เปิด DVD ด้วยนะครับ

เห็นเขาว่า ใช้ Power DVD จะให้ภาพสวยกว่า Nero Showtime อ่ะครับ ผมลองแล้ว

สองโปรแกรมนี้ให้ภาพที่ต่างกันจริงๆ แต่อันไหนจะดีกว่า ก็ลองดูเอาเองนะครับ อิอิอิ

Comment

ถ้าดู Graphic + Motion Pictures ละก็ เหมือนกินมาม่าต้มยำกุัง (ATi) ... กับ ต้มจืดกุ๊งกิ๊งวุ้นเส้น (NVIDIA)

sigpic

Comment

Originally posted by wikorn View Post

บางคนก็บอกว่า ATI ภาพสดเกินจริง(น้องผมเอง)อิอิ

ลองยืม ATI ไครก็ได้มาลองก็ดีครับ จะได้คำตอบเป็นของตัวเอง
              งั้นใครมี ATI มาแลก XFX7950gt ใช้ชั่วคราวมั้ยครับ

Comment

Originally posted by ynao007 View Post
                งั้นใครมี ATI มาแลก XFX7950gt ใช้ชั่วคราวมั้ยครับ
                ลองเข้าบอร์ดมือสองดูครับ

Comment

มันปรับได้ครับ ^_^

Comment

Originally posted by mercadix View Post
                    ถ้าดู Graphic + Motion Pictures ละก็ เหมือนกินมาม่าต้มยำกุัง (ATi) ... กับ ต้มจืดกุ๊งกิ๊งวุ้นเส้น (NVIDIA)
                    5*5*5 เปลี่ยบเทียบได้โดนใจจริงๆ

Comment

แม่นแล้วครับ

Comment

Originally posted by ynao007 View Post
                        เอา X800XT ไปลองใหม ,มี ชิพ เทียเตอร์ด้วยนะ รับรองว่าไม่เหมือนกันแน่ แต่ชอบเปล่า ไม่รู้ อิอิ

Comment

หุๆ

Comment

มันแล้วแต่ตาของคน เพราะ คนเราชอบไม่เหมือนกันบางคนชอบให้ภาพมันมืด ๆ บางคนชอบภาพที่สีสดใส

อยุ่ที่เราจะเลือกอะไร ของแบบนี้อยู่ที่ทัศนะคติของแต่ละคน แต่ละสภาพแวดล้อมคนเราที่เจอในแต่ละวันไม่เหมือนกัน

เช่นบางคนในการทำงาน เจอะเจอแต่คนตอแหล แรด สนุกสนาน และสีสันเกินเหตุ พอกลับมาบ้านอาจจะชอบดูหนัง

ที่มืดมนหม่นหมองดูแล้วชวนให้ หดหู่ใจก็เป็นได้ หรือคนที่ทำงานเจอแต่สภาพที่ตรึงเครียด หรือคนที่ชอบศิลปะ

ก็จะชอบที่จะดูหนังการ์ตูนเป็นชีวิตจิตใจ ชอบดูหนังแฟนตาซี ชอบดูหนังตลก อะไรประมาณนี้

ฉะนั้นไม่มีใครสามารถมาตัดสินใจแทนใครได้ แต่อยู่ที่เราจะใช้คำแนะแนวทางจากคนอื่นอย่างไร

ให้ส่งผลดีกับตัวเรามากที่สุดเท่านั้น ก็ขอให้พิจารณาด้วย ตาและใจของตนเองคะ

ปล.หากไม่มีใครให้ยืม ถ้าหน้าตาดี ก็อนุญาติให้มาดูที่ห้องเราน่ะ อิอิ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                              มันแล้วแต่ตาของคน เพราะ คนเราชอบไม่เหมือนกันบางคนชอบให้ภาพมันมืด ๆ บางคนชอบภาพที่สีสดใส

อยุ่ที่เราจะเลือกอะไร ของแบบนี้อยู่ที่ทัศนะคติของแต่ละคน แต่ละสภาพแวดล้อมคนเราที่เจอในแต่ละวันไม่เหมือนกัน

เช่นบางคนในการทำงาน เจอะเจอแต่คนตอแหล แรด สนุกสนาน และสีสันเกินเหตุ พอกลับมาบ้านอาจจะชอบดูหนัง

ที่มืดมนหม่นหมองดูแล้วชวนให้ หดหู่ใจก็เป็นได้ หรือคนที่ทำงานเจอแต่สภาพที่ตรึงเครียด หรือคนที่ชอบศิลปะ

ก็จะชอบที่จะดูหนังการ์ตูนเป็นชีวิตจิตใจ ชอบดูหนังแฟนตาซี ชอบดูหนังตลก อะไรประมาณนี้

ฉะนั้นไม่มีใครสามารถมาตัดสินใจแทนใครได้ แต่อยู่ที่เราจะใช้คำแนะแนวทางจากคนอื่นอย่างไร

ให้ส่งผลดีกับตัวเรามากที่สุดเท่านั้น ก็ขอให้พิจารณาด้วย ตาและใจของตนเองคะ

ปล.หากไม่มีใครให้ยืม ถ้าหน้าตาดี ก็อนุญาติให้มาดูที่ห้องเราน่ะ อิอิ

Comment

Working...
                              X