overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: มาถึงแล้วเมนบอร์ดสุดคุ้ม GA-M770-DS3 ราคา 3,XXX Bath

GIGABYTE United
    Castle Of Games

Thumbs up มาถึงแล้วเมนบอร์ดสุดคุ้ม GA-M770-DS3 ราคา 3,XXX Bath

การเปรียบเทียบต่อไปนี้ไม่ได้หวังที่จะทำลายยี่ห้ออื่นๆแต่เพื่อแนะนำประโยชน์สูงสุดแก่ผู้ใช้ในการเลือกซื้อสินค้าเท่านั้น

แนะนำเมนบอร์ดที่มีจำหน่ายแล้วนะครับ คือ GA-M770DS3 สาวก AMD สามารถซื้อหากันได้มีแล้วที่ Com7 ราคาประมาณ 3,XXX Bath ข้อดีเทียบกับ AXXX M3A คือ

1.All Solid Capacitor ลดปัญหา C บวมแบบเก่าๆถ้าใช้ Electric Capacitor นะจ๊ะ
    2. Option อื่นๆมากกว่าเช่น PCI-e 1X = 4 ช่อง , มี firewire1394 , ต่อพัดลมได้ 5 ตัว , Sound OnBoard Realtek ALC 888
    3. การออกแบบ Ultra Durable Design

กดดูรูปเต็มๆ GA-M770-DS3

เทียบหน้าตาความหล่อกับ M3A หน่อย

Review จาก OCZ

http://www.overclockzone.com/Lightro...DS3/index.html

ช่วงนี้ขายดีมากสำหรับรุ่นนี้ใครสนใจก็ถามราคาที่หน้าร้าน Com7 หรือร้านอื่นๆใน Pantip ครับ

OverclockZone Member ZAnormal's Avatar

ตกลงว่าเข้ามาขายแล้วใช่ไหมครับ แล้วเป็น com7 ไม่ใช่ scanner นะ

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

เสียใจจากกิ๊กเก่ามา กิ๊กใหม่คงใด้โอกาศอีกรอบนะ อิอิ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

เทียบกันแบบนี้เลย อิอิ เผากันสดๆๆ อิอิ

Quote Originally Posted by ZAnormal View Post
    ตกลงว่าเข้ามาขายแล้วใช่ไหมครับ แล้วเป็น com7 ไม่ใช่ scanner นะ
    ขายแล้วครับ Com7 ขายดีด้วย แต่ร้านอื่นๆก็อาจจะมีครับ เลือกตามใจชอบ

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    เทียบกันแบบนี้เลย อิอิ เผากันสดๆๆ อิอิ
    เพื่อให้คนซื้อตัดสินใจและประโยชน์สูงสุดไม่ได้ตั้งใจเผาครับ

OverclockZone Member tkhacker's Avatar

Quote Originally Posted by God_Hand View Post
    เพื่อให้คนซื้อตัดสินใจและประโยชน์สูงสุดไม่ได้ตั้งใจเผาครับ

ไม่ตรงๆ มันก็อ้อมๆ ล่ะคับ

OverclockZone Member Kunio's Avatar
    อยู่ข้างๆสาวแว่นตลอดไป...ว่าแต่จะไปหาไหนอะ ?

*-*

OverclockZone Member heatie's Avatar

ดูดีครับ ชอบที่มี Firewire Header มาด้วย น่าจะมีกันได้แล้ว บอร์ดราคานี้
    แต่ช่ิอง 4 pin ตำแหน่งทรมานใจมาก 555+
    ปล เผากันสด ๆ แบบนี้ วันหลังโดนมั่ง งอนไม่ได้นะครับ

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

ให้ PCI-x1 มาเยอะแยะ แต่ไม่เห็นมีอะไรให้เสียบเลย อยากได้PCIเยอะๆมากกว่า - -"

OverclockZone Member Max 77's Avatar

PCI-x1 เยอะไป จริงๆ ครับ เกินความจำเป็น ใส่อย่างอื่นมาจะดีก่านะครับ ผมว่า
    เอ่อ....ขอถามอะไรหน่อยนะครับ อัพรูปลายเซ็นต์ยังไงอะครับ ผมอัพไม่ขึ้น

Quote Originally Posted by tkhacker View Post
    ไม่ตรงๆ มันก็อ้อมๆ ล่ะคับ
    ผมตรงมากกว่าอ้อมครับท่าน เอาเป็นว่าหากมีอะไรเด็ดจะนำมาเทียบให้ชมต่อไป

OverclockZone Member supachai's Avatar
    หน้าเสรีเซ็นเตอร์

คุ้มดีครับ

OverclockZone Member olecom's Avatar
    วิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์๋ เทคโนหนองใหญ่ ขอนแก่น

อยากได้

เซงงๆๆๆ ที่ TUKCOM ขอนแก่น Mainboard ใหม่ๆ ของ AMD ไม่มีเลยครับ ทีของintel เยอะแยะ

จั๊กหยังดอก -_-!

OverclockZone Member

เห็นที่ COM7 ขาย 3530 หน่ะครับ น่าจะต่อได้อีก
    OC ดีไม่เลวก็น่าสนใจใช้ได้ครับ

Quote Originally Posted by olecom View Post
    อยากได้

เซงงๆๆๆ ที่ TUKCOM ขอนแก่น Mainboard ใหม่ๆ ของ AMD ไม่มีเลยครับ ทีของintel เยอะแยะ

จั๊กหยังดอก -_-!
    แนะนำสั่งจองกับ Com7 นะครับมีแน่นอน แต่เหลือถึง ตจว ไหมนะ

Bookmarks

Bookmarks