Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหาDriver XP ของY400 หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหาDriver XP ของY400 หน่อยคับ

ช่วยหาDriver XP ของY400 หน่อยคับ คือมันมีให้โหลดนะคับ แต่พอเอามาลง มันกลับใช้ไม่ได้คับ ตอนนี้เหลือที่ใช้ไม่ได้คือการ์ดจอของnVidia กับ Wireless ของintelคับ

Originally posted by TheW07 View Post
    ช่วยหาDriver XP ของY400 หน่อยคับ คือมันมีให้โหลดนะคับ แต่พอเอามาลง มันกลับใช้ไม่ได้คับ ตอนนี้เหลือที่ใช้ไม่ได้คือการ์ดจอของnVidia กับ Wireless ของintelคับ
    http://www.laptopvideo2go.com/forum/...p?showforum=72
    เลือกโหลดตามใจชอบ แล้วทำตามดังต่อไปนี้
    1 โหลด Modded INF |ตรงข้างๆลิ้งคำว่าไดรเวอร์นะ แล้วมันจะได้ไฟล์ nv_disp (ตัวนี้สำคัญ)
    2 เอาไดรเวอร์ที่โหลดมา คลายไฟล์ไว้ที่หน้าเดสทอป (ที่จริงเอาไว้ไหนก็ได้ เดสทอปง่ายดี) แล้วจะได้โฟลเดอร์ที่ใช้สำหรับเซตอัพไดรเวอร์การ์ดจอ
    3 ก็อปไฟล์ nv_disp ลงไปในโฟลเดอร์ในข้อสอง ตอบ yes สุดทาง
    4 เข้าไปที่โฟลเดอร์ที่เราได้เอา nv_disp ลงทับไป เราจะพบกับไฟล์จำนวนมาก หาตัวเซตอัพ แล้วลงตามปกติ
    5 ไม่ต้องสนใจสิ่งที่เกิดขึ้น กด yes ไรอย่างเดียว ให้ผ่านให้หมดลงให้เส็ด แล้วรีสตาร์ทตามปกติ
    แค่นี้ก็ได้ ไดรเวอร์ใหม่สมใจแล้ว
    ผมใช้ 169.09 นะ ยังไม่พบปัญหาอะไร อัพแล้ว แรงขึ้นนิดนึง - -"
    มีไรสงสัยหรือลงไม่ได้ pm มาครับ ถ้าออน จะตอบให้ทันที
    โชคดีครับ

*เคดิต ท่าน ยองยองซอย

Comment

Working...
    X