Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามพี่ๆสักหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามพี่ๆสักหน่อยครับ

คอมผมตอนนี้ใส่ ram 512*2/667 อยู่ครับ

ผมไปซื้อแรมเพิ่ม 1g*2/667 แล้วได้ใส่เพิ่มเข้าไป

แล้วคอมก็เปิดไม่ติดครับ ผมต้องถอด 512*2 ออกไปถึงจะเปิดได้

มันเป็นเพราะอะไรหรอครับ หรือต้องเป็นความจุ เท่าๆกันถึงจะต่อ dual4ช่องได้

หรือผมต้องห้ามต่อ dual ให้ใส่สลับ 1g - 512 - 1g -512

ใช้เมนบอร์ดไร นะ
    PSU เท่าใหร่
    เครื่องทั้งหมดมีไร บ้าง
    สงสัยไฟ PSU จะไม่พอ

Comment

เครื่องนี้เป็นคอมชุดของ acer รุ่น power m8
      แต่ผมได้เปลี่ยนอุปกรณ์ซะส่วนใหญ่แล้ว

Psu Enermax 460w
      VGA X1950GT
      hdd sata II 250g

แต่เมนบอร์ดมันก็ให้ช่องใส่แรมมา 4ช่อง เป็น dual มาครับ

Comment

Working...
      X