Announcement

Collapse
No announcement yet.

สวัสดีครับ พี่น้องชาว AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สวัสดีครับ พี่น้องชาว AMD

โพสครั้งแรกครับ สมัครเป็นสมาชิกนานแล้ว แต่ยังไม่เคยโพสเสียที บอร์ดนี้เป็นแรงบันดาลใจอย่างมากให้ผมเลือกใช้ AMD อยากลองใช้มานานแล้ว เมื่อก่อนใช้ INTEL P4 2.8 M/B P4P800SE
    เพิ่งจะเปลี่ยนมาใช้ AMD เมื่อปลายเดือน ธ.ค.ที่แล้ว ตอนนี้ใช้ X2 4000+ , M/B ASROCK AliveNF7G-Hd120pR1.0 , VGA GALAXY 8600 GTS OVERCLOCK ประกอบที่ร้านเล็กๆตรงข้ามร้าน HWH. THE MALL งามฯ (ประกอบเองไม่เป็นครับ) การใช้งานส่วนใหญ่ก็ใช้พิมพ์งาน และเล่นเกม ส่วนใหญ่เล่นเกมแนว ไฟลท์ ซิมฯ ครับ ตอนนี้ลงไว้ 2 เกมคือ LOCK ON กับ FALCON แล้วก็มี ซิมฯเรือดำน้ำ SILENTHUNTER ภาค 3 และ 4 เล่นได้ไหลลื่นกว่าเดิมมากๆครับ

การใช้งานก็ราบรื่นดี เคยมีครั้งเดียวที่อยู่ๆมันดับไปเฉยๆ สงสัยไฟตก ตอนนี้ผมยังใช้ PSU ยี่ห้อ DTECH 650 W. จากเครื่องเก่า ได้ยินว่าไม่ค่อยดีนัก จริงหรือเปล่าครับ ช่างที่ประกอบเครื่องให้ผมเขาแนะนำให้ใช้ ENERMAX 460 W. ไม่รู้สเป็คเครื่องผมจะใช้ PSU ตัวนี้ได้ไหมครับ
    X2 4000+ ,
    M/B ASROCK AliveNF7G-Hd120pR1.0 ,
    RAM Kingston bus 800 1 GB *2
    HD SEAGATE 160 GB
    VGA GALAXY 8600 GTS OVERCLOCK

รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by grandpa; 24 Jan 2008, 01:42:58.

เล่น lockon อยู่ครับ ขับเป็นแต่ F15 นอกนั้นมึน (แค่เครื่องรุ่นเดียวก็จำปุ่มแทบไม่ไหวแล้วฮาฮา)

อีกอย่างระยะยิง AIM-120(F15) สู้Su27 ไม่ได้ ยังไม่ทันเจอหน้าโดนล็อคเป้าเรียบร้อย พริ้วเก่่งก็รอดพริ้วไม่เก่งโดนสอยลูกเดียว นัดเดียวจอด อิอิ
    ป.ล. อาวุธเครื่องรัสเซียมันหน้ากลัวจริงๆ

Comment

PSU พอครับเสป็กนี้กินไฟเต็มที่คงไม่เิกิน 300W หรอกครับ

Comment

PSU ตัวเดียวกับที่ผมใช้ สเปคก็ใกล้เคียงครับ สบายหายห่วงครับ

Comment

ต้องเพิ่ม UPS ครับ เพื่อช่วยเวลาไฟตก ไฟดับครับ

Comment

enermax ดีจริงคับ ผมใช้อยู่

Comment

Dtech 650w นี่ก้เหลือแล้ว อาจจะเป็นไฟที่บ้านไม่นิ่งมากกว่า

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของทุกท่านครับ ผมคงต้องใช้ PSU ตัวเดิมไปเรื่อยๆก่อน ถ้าไฟไม่ตกแรงจริงๆคงไม่เป็นไร ขอบคุณมากครับ

ท่าน maxsaag ขับ F-15 อยากสู้กับ SU-27 มียุทธวิธีพอสู่ได้ครับ ใช้มาตรการทางอิเลคทรอนิคช่วย ใน F-15 มี ECM อยู่ ใช้ให้เป็นประโยชน์ ถ้ามี AWACS ช่วยอีกแรงก็จะดีมาก การสู้แบบ HEAD ON ประจัญกันซึ่งหน้า เราต้องยอมเสีย AMRAAM สักลูก ยิงไปก่อนให้ SU-27 มันหนี พอมันหนี เราก็เริ่มตาม แต่เราต้องยิงก่อนที่เขาจะยิงเรานะครับ ถ้ายิงจากระยะไกล SU-27 เขาต้องใช้ ALAMO ยิงเรา มันเป็นอาวุธแบบ SEMI-ACTIVE หมายความว่า เขาต้องใช้เรดาร์ของเครื่องบินล็อคจี้เราไว้จนกว่าเรดาร์ของอาวุธจะทำงานเอง ระหว่างนั้น ถ้าเขาเห็นเรายิง AMRAAM มา เขาต้องหนีก่อน และสูญเสียการล็อค การหลบอาวุธที่ยิงมา วิธีที่ผมทำคือ เลี้ยวออกทางด้านข้าง แล้วกด Q ปล่อยชาฟท์-แฟลร์ ออกเป็นช่วงๆ สลับกับการเลี้ยวไปมา ส่วนใหญ่จะได้ผลนะครับ แต่ระวังโดยซำลูกที่สองด้วย

ลองเข้าไปดูในลิงคฺนี้นะครับ ชุมชนนักบิน LOCK ON
                http://www.thaiflight.com/mach/modul...viewforum&f=24

Comment

Working...
                X