Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครก็ได้ช่วยด้วยครับ!@! window ไม่detect IPOD!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครก็ได้ช่วยด้วยครับ!@! window ไม่detect IPOD!!!

อาการตอนนี้คิอพอผมเสียบipod แล้ว windows มันไม่detectเจอแล้วอะครับ

รวมทั้งถ้าเสียบตอนเปิดitunes ๆ มันก็จะแฮ๊งแล้วปิดตัวลงในที่สุด

แต่หน้าจอบนipod มันก็ขึ้นว่า Connected นะครับ

อันนี้ไม่ทราบว่าโดนไวรัสเข้าไปรึป่าว เพราะอาการเริ่มแรกเลย คือรุสึกว่ามันsyncช้าลงพอสมควร

ผมจะrestore ก็ทำไมได้ ก็ในเมื่อwindowsมันไม่เจอipodผมแล้ว

reset ที่ตัวipodก็แล้ว

ลองเปิดเข้าdisk mode window มันก็ไม่detectเจออยู๋ดี

อาการแบบนี้ จะแก้ได้อย่างไรครับ หรือว่าต้องส่งเคลมแล้ว TT

ปล.ผมใช้ipod classic 80GB อยู่ครับ และขออภัยนะครับ ถ้าโพสผิดห้อง มือใหม่ครับ

ลองเอาไปเสียบเครื่องอื่นดูครับ ว่า ดีเทคเจอมั้ย

Comment

ลองแล้วครับ ผลปรากฎว่า ใช้ได้ครับ
      แต่แบบนี้ เกิดจากอะไรครับ และจะแก้ไขยังไง
      เพราะตอนนี้ไม่กล้าเสียบกับคอมตัวเองแล้ว กลัวจะแฮ๊งอีก

Comment

เป็นที่วินโดว์มั้งครับ

Comment

Working...
        X