Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับ .. เกี่ยวกับการปรับไฟเลี้ยง CPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับ .. เกี่ยวกับการปรับไฟเลี้ยง CPU

E4500 2.20 GHz เมนบอร์ด P5LD2-X/1333 เข้าไปที่ BIOS แล้วแต่ว่าปรับไฟมะได้ ใครใช้ เมนบอร์ดตัวนี้ ช่วยทีคับ ขอบคุนมาก

ไม่ได้ใช้แต่ช่วยดัน

Comment

ขอบคุนนะ ถามอีกอย่าง ปกตอนี่ เวลา OC แล้ว ความร้อนนี้ ปกติอยู่ทเ่าไร ของผม 41-45 Full 65-67 ถือว่าปกติไหม ผมลองรัน ORTHOS ผ่านไป 15 นาที ก็ปกติดี แต่ห่วงเรื่องความร้อนนะคับ

Comment

ปรกติ ถ้าเป็นซิงค์เดิม นะครับ

Comment

Originally posted by jimboxxx View Post
          ขอบคุนนะ ถามอีกอย่าง ปกตอนี่ เวลา OC แล้ว ความร้อนนี้ ปกติอยู่ทเ่าไร ของผม 41-45 Full 65-67 ถือว่าปกติไหม ผมลองรัน ORTHOS ผ่านไป 15 นาที ก็ปกติดี แต่ห่วงเรื่องความร้อนนะคับ
          ไม่ควรเกิน 70 ครับ แบบนี้ถือว่าปกติครับ!!

Comment

แต่ ผมเปลี่ยน ซิ้งไหม่แล้วป็น Sunbeam Tuniq Tower 120 ถือว่ายังปกติไหม

Comment

ลืมบอกไปคับ บ้านผมไม่มีแอร์อะ T-T

Comment

Originally posted by jimboxxx View Post
                แต่ ผมเปลี่ยน ซิ้งไหม่แล้วป็น Sunbeam Tuniq Tower 120 ถือว่ายังปกติไหม
                อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับว่า OC ไปเท่าไหร่ ใช่ไฟไปเท่าไหร่ครับ ถ้า OC ขึ้นไปเยอะไฟก็ใช้เยอะความร้อนก็สูงก็เป็นเริ่องปกติครับ แต่ก็ไม่ควรเกิน 70 องศา

Comment

ผมใช้ E4500 กดไป 2.9 กว่าๆ คับ +ไฟไป 1.39 นะคับ ความร้อนมากสุด 67 นะ

Comment

เดิม 2.2 OC ไป 2.9 ซิ้ง Sunbeam Tuniq Tower ความร้อนระดับนี้น่าจะอยู่ที่ 3.0 กว่า ร้อนไปนิดครับผมว่าเปิดฝาเคสระบายความร้อนหรือป่าว

Comment

ของผม Cer 2.4 ไป 3.6 Sink heatpipe ใหญ่ประมาณ 4 ฝ่ามือ กะพัดลมขนาดพอๆกัน full load อยู่ที่ 65-68

แต่ถ้าไม่oc ก้อ 40 กว่า อ่อ บ้านผมมะมีแอร์นะ

Comment

Working...
                      X