ทำไมหอพักจึงไม่ให้ผู้เช่าติด ADSL ครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: ทำไมหอพักจึงไม่ให้ผู้เช่าติด ADSL ครับ

OverclockZone Member harman/kardon's Avatar

Unhappy ทำไมหอพักจึงไม่ให้ผู้เช่าติด ADSL ครับ

อยากรู้ว่า ถ้ายอมให้ติด หอเค้าจะเสียหายอะไรตรงไหนครับ ในเมื่อเค้าไม่ได้มี net(wireless) ภายใน ให้เราเช่าเล่นอยู่แล้ว

จะกลัวเสียรายได้ทำไม หรือว่าการติดตั้งจะทำให้ตัวอาคารเสียหาย...

ผมจะย้ายออกเร็วๆนี้ ไปหาหอใหม่ ผมยอมเสียค่าประกัน4000 บาท

ดีกว่าต้องทนอยู่อีก 5 เดือน ถึงจะย้ายออกได้

OverclockZone Member mooh's Avatar

แล้วจะรู้ไหมนั่น

แต่ส่วนใหญ่เค้าก็ไม่ยอมทั้งนั้น

น้อยหอนักจะมีสายตรงให้ครับ

เนทหอก็ห่วยๆม้ากๆๆๆๆๆ เล่นเกมส์ ปิง500+ เล่น msn ไม่ได้มา2วันและ เซ็งมากๆๆๆๆๆๆๆๆ

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

ต้องคอนโดอ่ะครับแน่นอน

แต่หอพักบางทีขอได้นะ

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

เพราะมานต้องขอโทรศัพย์ใหม่ไงท่าน ยุ่งยากกับเจ้าของ

ครับหอพักส่วนใหญ่จะไม่มีสายตรงให้เราต่อเน็ตได้ครับจะเป็นแบบโอปอเรเตอร์ต่อให้แต่ละห้องหรือถ้ามีก็จะเป็นเน็ตของเขาเองแล้วก็คิดค่าเน็ตกับเราทางเลือกสุดท้ายก็คือไปซื้อโทรแบบต่อเน็ตได้มาเล่นเองครับ

OverclockZone Member TNTm64's Avatar

อืม..อยากรู้เหมือนกันครับ ทำไมๆ หน่อ

ท่านใดเปิดหอพัก แจงให้กระจ่างที

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

เขาคงไม่อยากจะให้เจาะๆตอก หอเขามั่ง ย้ายเลยครับ..นิดหน่อยก็ไม่ให้กัน ค่าเช่าที่เราจ่ายก็ทำกำไรให้เขาได้แล้วนิ...

OverclockZone Member harman/kardon's Avatar

ทั้งนี้ ถ้าได้ ผมจะเป็นคนทำสัญญากับทางองค์การ+หาเบอร์ หาคู่สายเอง ทั้งหมดเลยนะ

หอพักเค้ายุ่งยากตรงไหน???

แบบว่า เฮียไม่ต้องทำไรเลย ผมทำเองหมดง่ะ ขอแค่เฮียยอมให้ผมทำง่ะ เฮียเดือดร้อนอะไร??

ใครรู้บอกทีๆๆๆๆ ทำไมๆๆๆ

OverclockZone Member

หอผมขอสายตรงได้ (อพาทเม้น) แถวๆ หอผมก็มี(ลาดพร้าว ต้นๆ) ผมถามเค้าก็ขอได้ ส่วนใหญ่ที่ไม่ให้จะเป็นพวกใกล้ๆ มหาลัย ก่อนจะเข้าพักถามผู้ให้เช่าว่าขอสายตรงได้ใหม

ส่วนทำไมเขาถึงไม่ให้ขอ เท่าที่ถามๆ ดูจากพนักงานหอ เขาว่า ผู้ให้เช่าต้องเสียภาษีเพิ่มมั้งครับ เสียค่าอะไรเพิ่มเนี่ยแหละ แล้วบางหอคิดค่าสายตรงต่างหากด้วย บางที่ก็ไม่คิด แล้วแต่หอครับ ต้องถามก่อนที่จะเช่า

ส่วนเน็ทที่ห่วยนั้น เท่าที่ถามๆจากเพื่อนๆที่อยู่หอแถวๆ มหาลัย แล้วเน็ทฟรีต่อผ่าน Lan เอา ส่วนใหญ่โดน bit ดึงไปหมด เล่นเกมส์ไม่ค่อยได้ หอบางที่ก็ block ไม่ให้โหลด bit และบางที่ก็มีคนใช้เยอะก็ช้าเป็นธรรมดา

สรุป. ถามก่อนเช่า หาที่ไม่ใกล้มหาลัยครับ

สรุป ผมคงต้องย้ายหนีจริงๆ อืม.....

OverclockZone Member sprite's Avatar

คราวหลังก่อนเข้าอยู่ก็คุยรายละเอียดก่อนครับ จะได้ไม่วุ่นวาย

ย้ายไปย้ายมา ลำบากแย่

pinyata's Avatar

เพราะ องค์การโทรศัพท์ เค้าจำกัดหมายเลยไว้ต่อ 1 บ้านเลขที่ นะสิ หมายความว่า
    เช่น บ้าน1หลัง ขอได้ ไม่เกิน 3 เบอร์ อ่ะ ไรประมาณงี้ มั้ง

OverclockZone Member คนผ่านทาง's Avatar

เพราะหอเค้าไม่ต้องการให้มีปัญหาเรื่องค่าใช้จ่ายครับ ถ้าขอสายตรงแล้วเกิดคนขอใช้โทรไปต่างประเทศซักหมื่น แล้วไม่จ่ายจะไปเรียกเก็บกับใครครับ ทางหอพักเค้าเลยตัดปัญหาไป แล้วหออยู่แถวไหนล่ะครับ เดี๋ยวผมจะไปวางเน็ตให้เอาไม๊ครับ

Bookmarks

Bookmarks