Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องการทำแผ่น windows เอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องการทำแผ่น windows เอง

ขอรบกวนหน่อย คือผมมีโปรแกรม xp แต่อยู่ใน flashdrive ถ้าผมจะเขียนโปรแกรม xp ลงแผ่น cd โดยทำให้มันเป็น auto run เหมือนกับแผ่น xp ทั่วๆไปต้องทำไงครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ถ้าเป็นไฟล์นามสกุล .iso ให้เบิร์นเลย ไม่ใช่ไรว์แผ่น หรือ เขียนแผ่นนะ ให้เบิร์นเท่านั้น
    หรือ ถ้ายังไม่เป็นไฟล์ประเภทนี้ก็ให้ทำเป็น .iso เเล้วค่อยเบิร์นครับ http://forums.overclockzone.com/foru...ead.php?t=4033

ถ้าไม่ทำเช่นนี้ วินโดว์บางรุ่นมันจะบูตเครื่องจากแผ่นไม่ได้อ่ะครับ

Comment

เพลงใหม่

Comment

การก๊อบปี้ไฟล์มาจากแผ่นWindows Setup แล้วนำมาเก็บไว้ใน Flash drive เพื่อนำมาทำแผ่นCD Setup
        อีกแผ่น ไม่สามารถทำได้โดยตรง เพราะไฟล์ Image Boot ไม่ได้ถูกก๊อบปี้มาด้วย
        ถ้าในแผ่นCD Setup ไม่มีไฟล์ Image Boot เวลาติดตั้ง จะไม่สามารถบู๊ตด้วยแผ่นได้
        แต่ถ้าเบิร์นเป็นไฟล์Imageมา ไม่ว่าจะเป็นสกุลใดก็แล้วแต่ ต้องมาเบิร์นกลับเป็นไฟล์ข้อมูลตามเดิม
        ลงแผ่นใหม่ ซึ่ง Nero ก็มี Option นี้ให้ใช้งานอยู่แล้ว

Comment

Working...
        X