Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD 780G motherboard (RS780+SB700)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD 780G motherboard (RS780+SB700)

First review of AMD 780G motherboard---> http://www.hardspell.com/english/doc...p?news_id=2345
    Attached Files

มีตัวเป็นๆให้ดูใหมครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ตามLinkครับท่าน บ้านเรายังบ่มีเน้อ

Comment

Originally posted by Vanilaice View Post
        ตามLinkครับท่าน บ้านเรายังบ่มีเน้อ
        ว้า

Comment

สวยมากๆคงแพงมากๆเช่นกัน

Comment

ไม่แพงหรอกครับ เพราะเป็น MB ระดับล่างหน่ะครับ ไม่น่าจะเกินหน้าพวก 770

Comment

Hybrid CF คืออะไรอะท่าน
              แล้วมันดียังไงหรอ

Comment

Originally posted by plobmuang View Post
                Hybrid CF คืออะไรอะท่าน
                แล้วมันดียังไงหรอ
                ในสถานะที่ การ์ดจอ idle มันจะไม่จ่ายไฟให้กับการ์ดจอตัวที่เสียบอยู่แต่หนีไปใช้ออนบอร์ดแทนครับ(ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดนะ)

Comment

ไม่ทราบว่าตัว 780 ราคาที่จีน เทียบเป็นเงินไทยราคาเท่าไหร่ครับพอดีมีญาติจะกลับจาก ปักกิ่ง วันที่ 11
                  จะฝากเจ๊หิ้วมา

Comment

Hybrid CF คือการนำ VGAon มาต่อ CF กับ VGA แยกหน่ะครับ ข้อดีคือ
                    1. เพิ่มความแรงให้การ์ด เห็นว่าคะแนนเพิ่มและ fps ในเกมเพิ่มด้วยหน่ะครับ
                    2. สามารถช่วยในการ manage พลังงานได้ดีขึ้น เพราะเวลาไม่ใช้งานมันจะเปลี่ยนไปใช้ VGAon ใน 2D mode แทนหน่ะครั

ปัจจุบันรุ่นที่ทำ Hybrid CF ได้ได้แก่ R790GX และ RS780G หน่ะครับผม สำหรับ RS780V และ RS740 นั้นเข้าใจว่าทำ Hybrid CF ไม่ได้ครับ

780G ของ Onda A78GT ขายที่ 599 หยวนหรือประมาณ คูณ 4.8 บาทต่อหยวนก็ราวๆ 2900 บาทหน่ะครับผม รุ่นนี้มีแรม 64 MB ติดตัวมา แถมมันมีพลังในการ OC VGAon ที่น่ากลัวเหลือเกิน
                    อ้างอิง http://product.pcpop.com/000077724/Index.html

Comment

ขอบคุณมากครับ อ่านจีนออกด้วยอ๊ะ !!! >,<

Comment

เตพAMDเล่นนะเนี่ยะ

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
                          Hybrid CF คือการนำ VGAon มาต่อ CF กับ VGA แยกหน่ะครับ ข้อดีคือ
                          1. เพิ่มความแรงให้การ์ด เห็นว่าคะแนนเพิ่มและ fps ในเกมเพิ่มด้วยหน่ะครับ
                          2. สามารถช่วยในการ manage พลังงานได้ดีขึ้น เพราะเวลาไม่ใช้งานมันจะเปลี่ยนไปใช้ VGAon ใน 2D mode แทนหน่ะครั

ปัจจุบันรุ่นที่ทำ Hybrid CF ได้ได้แก่ R790GX และ RS780G หน่ะครับผม สำหรับ RS780V และ RS740 นั้นเข้าใจว่าทำ Hybrid CF ไม่ได้ครับ

780G ของ Onda A78GT ขายที่ 599 หยวนหรือประมาณ คูณ 4.8 บาทต่อหยวนก็ราวๆ 2900 บาทหน่ะครับผม รุ่นนี้มีแรม 64 MB ติดตัวมา แถมมันมีพลังในการ OC VGAon ที่น่ากลัวเหลือเกิน
                          อ้างอิง http://product.pcpop.com/000077724/Index.html

หุหุ แรงพอกับ BIOSTAR 690 G มะครับ
                          เคยลากไปได้แค่ 470 Mhz เอง พี่ลากได้เท่าไหร่เอ่ย

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                            นี่ครับตัวจริงผมมีแล้ว 1 ตัว

กดดูรูปเต็มๆ

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=681

Comment

อีกรูป

Sink สวยงามมากครับ เหมือน 780SLi เลย Sink เนี่ย คล้ายๆนะ

จะเห็นว่ารอบๆ CPU จะมี Solid Capacitor อยู่ ในราคาประหยัดรุ่นนี้

Comment

Working...
                              X