Announcement

Collapse
No announcement yet.

~~ M/B ยอดฮิตของ Intel คือตัวไหนบ้างครับ ~~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Sheer P5K-R & P5K-SE

Comment

m/b มันคือไรคับ

Comment

Originally posted by karaboon View Post
        GA-EP35C-DS3R
        ตันนี้รองรับ DDR3 ปล่าวเหมือน GA-P35C-DS3R
        ราคาพอๆกับปล่าวเลง GA-P35C-DS3Rอยู่
        เหมือนกันครับ แต่รหัส E ที่เพิ่มมาคือ DES ที่ช่วยประหยัดพลังงานครับ คือกินไฟน้อยลง เทียบง่ายๆก็เหมือน CPU ที่เค้าผลิตมารุ่นใหม่ๆให้กินไฟน้อยลงไงละครับ

Comment

Originally posted by TRIPPLE-X View Post
          ตระกูล P5K คนน่าจะเล่นเยอะนะ แต่เรื่องประหยัดไฟไม่ค่อยสนเพราะคงไม่ต่างกันมาก สนใจแต่ความเสถียรในการใช้งานระยะยาวและประกัน
          ขอเพื่มเติมจากข้อความท่านหน่อยนะครับ เพิ่ม Cradit นิดหน่อย

DES ประหยัดไฟจนเห็นผลจริงๆนะครับ เพราะตัว Software DES จะบอกว่าเราเปิดเครื่องเมื่อไรถึงเท่าไร CPU กินไฟเท่าไร เราใช้ไฟจากเมนบอร์ดไปกี่เฟส และเทียบได้ว่าเดือนหนึ่งเราจะประหยัดเงินไปได้กี่วัต เหมือนกับ CPU ที่เค้าทำออกมาใหม่ๆก็มีแต่จะทำให้กินไฟน้อยลงครับ เมนบอร์ดก็เช่นเดียวกัน

ในเรื่องความเสถียรนี่ชัดเจนเลยเรื่อง วัสดุคุณภาพ เช่น Ultra Durable 2 ที่ใช้วัสดุ 3 ส่วนจากประเทศ JAP เช่น Low RDS , Ferrite Core , Solid Capacitor

กดอ่าน UD2 คืออะไร

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=186

ประกันก็ Synnex , Com7 , Scanner แจ่มๆทั้งนั้นละ

ปล ตัวที่ผมว่าขายดีกว่า P5K น่าจะเป็น P35-DS3R ครับ แต่ไม่นานนี้คงจะ EP35-DS3R นะเพราะราคาลงเยอะและตัว P35-DS3R จะไม่มีในตลาดแล้ว
          Last edited by God_Hand; 27 Jan 2008, 21:51:35.

Comment

Working...
          X