Announcement

Collapse
No announcement yet.

~~ M/B ยอดฮิตของ Intel คือตัวไหนบ้างครับ ~~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ~~ M/B ยอดฮิตของ Intel คือตัวไหนบ้างครับ ~~

ผมไม่เคยเล่น Intel แต่สนใจ E8400 [<<อยากทราบข้อมูลครับของ E8400]

เลยอยากทราบว่า M/B ยอดฮิตที่ใช้กันเยอะ ๆ ตั้งแต่ ราคา กลาง ๆ ไปยัน สูง ๆ

มีตัวไหนบ้างครับ สมมุติถ้าเป็นของ AMD ก็คง ALiveNF6G-P,M2N-E อะไรงี้

เอามาใส่กับ E8400 น่ะครับ รบกวนแนะนำด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ

แล้วถ้าเอามาใส่กับ E8400 จะต้องอัพ Bios หรือเปล่าครับหรือว่าใส่ได้เลย
    Last edited by ez2o2z; 24 Jan 2008, 18:36:37.

ที่เห็นๆก็น่าจะเป็นตะกูล P5K ที่ใช้ชิป P35

Comment

asus p5kr
      asus p5k-se
      ga p35ds3r
      ga p35ds3l

Comment

p31-ds3l

Comment

ตอนนี้MSI P35 Neo2 เริ่มระบาดแล้วครับ

Comment

680i ก็อาละวาดอยู่พักใหญ่ๆครับ ก่อน P35 จะมา

Comment

นี่เลยครับ ขวัญใจ คนจน asrock ConRoe 1333-D667

Comment

Originally posted by Zemos View Post
                ตอนนี้MSI P35 Neo2 เริ่มระบาดแล้วครับ
                ตามนั้นเลยครับ สวย แรง ราคาถูก

Comment

นี่เลยครับ ขวัญใจ คนจน asrock ConRoe 1333-D667

Comment

ชิป p35
                    x38
                    n680i

ใหม่>>> n780i อันนี่ผมเกบตัวเอามา อัดสักที ชอบพวก SLI

Comment

ขอตอบแบบไม่เหมือนคนอื่น ๆ ละกันค่ะ

P5N-E SLI
                      P5N32-SLI
                      D975XBR2KR
                      P5WDH-Deluxe
                      GA-P35-DS3L
                      GA-P35-DS3R

Comment

ตอนนี้ยังไม่มีเมนบอร์ดเจ้าไหนที่คิดค้นการประหยัดพลังงานนะครับนอกจาก G แต่อีกไม่นาน A ก็คงออกมาบ้าง

ผมเน้นแนะนำเมนบอร์ดที่จะช่วยท่านประหยัดพลังงานละกันนะครับ เพราะท่านจะซื้อ Intel ท่านก็ต้องคำนึงถึงการกินพลังงานของ CPU ด้วยใช่ไหมละครับ เช่น 45nm ทำไมต้องใช้ 45 nmละก็เพราะกินไฟน้อยกว่าร้อนน้อยกว่า เมนบอร์ดที่จะทำให้ CPU 45nm กินไฟน้อยก็มีดังนี้

GA-EP35-DS3R
                        GA-EP35C-DS3R
                        GA-EP35-DS3P

แล้วโหลดประหยัดพลังงาน DES ทำงานยังไงอ่าน

กด

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=607

Comment

GA-EP35C-DS3R
                          ตันนี้รองรับ DDR3 ปล่าวเหมือน GA-P35C-DS3R
                          ราคาพอๆกับปล่าวเลง GA-P35C-DS3Rอยู่

Comment

ตระกูล P5K คนน่าจะเล่นเยอะนะ แต่เรื่องประหยัดไฟไม่ค่อยสนเพราะคงไม่ต่างกันมาก สนใจแต่ความเสถียรในการใช้งานระยะยาวและประกัน

Comment

ผมก็ P5KR ครับ เมื่อก่อนเคยใช้ Gigabyte ด้วย แต่เดี๋ยวนี้ร้านขาประจำหายาก ก็เป็นส่วนหนึ่งที่ผมหันมาใช้ ASUS แทนล่ะครับ

Comment

Working...
                              X