Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asrock Wolfdale1333-D667 R2 กับ ConRoe 1333-D667 ต่างกันมากไม๊ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asrock Wolfdale1333-D667 R2 กับ ConRoe 1333-D667 ต่างกันมากไม๊ครับ

Asrock Wolfdale1333-D667 R2 กับ ConRoe 1333-D667 ต่างกันมากไม๊ครับ

จะเอาไปใช้กับ e2160 กะจะ o/c นิดหน่อยครับ...

ตอนนี้เห็นมีขายแต่ตัวแรก แต่ตัวหลังดูเป็นที่กล่าวถึงกว่าแต่หาซื้อไม่ได้แล้ว...

ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าตัวไหนดี หรือมีรุ่นที่น่าสนใจในราคาใกล้เคียงกัน รบกวนแนะนำด้วนะครับ...

ไม่ต่างกันมากครับ

Comment

แล้วกับตัวนี้หล่ะครับ ASUS P5GC-MX/1333

3 ตัวนี้ตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน...

Comment

Asrock Wolfdale1333-D667 R2

ConRoe 1333-D667

ASUS P5GC-MX/1333

หมายถึง 3 ตัวนี้หน่ะครับ...

Comment

รอผู้รู้มาช่วยตอบครับ
          ผมไม่รู้แต่ผมใช้ ConRoe1333-D677 ครับ

Comment

2 ตัวนี้ตัวไหนก็ได้ครับ

Comment

ConRoe 1333-D667 <-----ตัวนี้เทพสุดครับ เป็นหนึ่งในตำนาน775ชุดแฮปปี้มิว

Comment

Originally posted by yuchachacha View Post

ASUS P5GC-MX/1333

หมายถึง 3 ตัวนี้หน่ะครับ...
                Asrock 2 ตัวนี้ กับ Asus
                spec แทบจะไม่ต่างกันเลย
                แต่ราคาต่างกัน 1,6xx กับ 2,0xx
                ขึ้นอยู่กับ ถ้าชอบหรือติด brand Asus หรือเปล่า

ส่วนตัว conroe กับ wolfdale นี้ที่เคยรู้มาว่า ตัว wolfdale จะลดต้นทุนบางอย่างลงอีก เช่น sound จะสู้ตัว conroe ไม่ได้ แต่ตอนนี้ที่ทำตลาดจะเป็นตัว wolfdale ส่วน conroe จะหายากขึ้น

Comment

หาซื้อตัว conroe ยากมากเลย ทั้งมือ 1 และมือ 2

Comment

conroe 1333d667 เด๋วจะเอามาปล่อย...........ใช้ไป sound ไม่ออก...เครมกลับมาเปิดไม่ติด(ASYS)..........พรุ่งนี้จะเอากลับไปเครมพร้อมกับซื้อ asus ตัวใหม่ (ประชดแม่ม(asrock(asys)มานจารู้ไหมเนี่ย)

Comment

conroe มีช่องเสียบแรม 4 ช่อง
                      wolfdale มีแค่ 2 ช่อง

ผมเพิ่งซื้อ wolfdale มาใช้เพราะหา conroe ไม่ได้เหมือนกัน

Comment

Originally posted by MlCHAEL View Post
                        conroe มีช่องเสียบแรม 4 ช่อง
                        wolfdale มีแค่ 2 ช่อง

ผมเพิ่งซื้อ wolfdale มาใช้เพราะหา conroe ไม่ได้เหมือนกัน
                        Conroe มีช่องใส่แรมแค่2ช่องครับ

Comment

ConRoe มี 2 ช่อง ตามท่าน Zemos ว่าครับ

Comment

CONROE ออกมาก่อน

Comment

Originally posted by hikky View Post
                              Asrock 2 ตัวนี้ กับ Asus
                              spec แทบจะไม่ต่างกันเลย
                              แต่ราคาต่างกัน 1,6xx กับ 2,0xx
                              ขึ้นอยู่กับ ถ้าชอบหรือติด brand Asus หรือเปล่า

ส่วนตัว conroe กับ wolfdale นี้ที่เคยรู้มาว่า ตัว wolfdale จะลดต้นทุนบางอย่างลงอีก เช่น sound จะสู้ตัว conroe ไม่ได้ แต่ตอนนี้ที่ทำตลาดจะเป็นตัว wolfdale ส่วน conroe จะหายากขึ้น
                              ถูกต้องแล้วค่ะ wolfdale มีช่องเสียบ sound จะเหลือแค่ 3 ช่องเอง ประกอบมามะเดือนที่แล้ว คิดในใจ ไม่น่าซื้อตัวนี้เลย ราคาก้อพอๆกัน แต่ conroe หายากแล้ว

Comment

Working...
                              X