Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมใส่แรมเพิ่มอีก 2G ค่าที่ OC ใว้มันจะหายป่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมใส่แรมเพิ่มอีก 2G ค่าที่ OC ใว้มันจะหายป่ะครับ

ถ้าผมใส่แรมเพิ่มอีก 2G ค่าที่ OC ใว้มันจะหายป่ะครับ

คือว่าตอนนี้ผมมีแรม อยู่ 1G 2 แถว อยากถามว่า ถ้าใส่แรมเพิ่มแล้ว ค่าที่ OC ใว้ของ CPU มันจะหายรึปล่าวครับ

ซื้อมาแล้วจับใส่ได้เลยรึปล่าวครับ บอร์ด P35-DS3R

แล้วแรมต้องซื้อ bus เท่าตัวเดิมใช่ไหมครับ

พอดีใช้ vista เล่นเกมแล้วรู้สึกแรมมันไม่พอ มี 2048 มันใช้ไป 1890 -*-

ขอบคุณครับ
    Last edited by kingza99; 28 Aug 2008, 08:14:47.

ไม่น่าจะหาย นะ
    แต่กันเหนียว แนะนำให้เซ๊ต ค่าเดิมๆ BIOS ก่อนนะ ค่อยเสียบแรมเพิ่มค่อย oc อีกที

Comment

ถ้าแรมที่เพิ่มสามารถทำความเร็วได้ตามที่เราปรับไว้ หรือไม่ตีกับ คู่เดิมวะก่อนก็ไม่มีปัญหาครับ ลองเสียบเลยครับ ทีเดียวรู้เลย ติ้ดสั้น แล้วบูท กับ ติ้ดยาวๆ ติดๆกัน รุ่นระทึก ครับ

เต็มที่ก็ เครียร์ใบออสครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ไม่น่าจะหาย นะ
        แต่กันเหนียว แนะนำให้เซ๊ต ค่าเดิมๆ BIOS ก่อนนะ ค่อยเสียบแรมเพิ่มค่อย oc อีกที
        Originally posted by wikorn View Post
        ถ้าแรมที่เพิ่มสามารถทำความเร็วได้ตามที่เราปรับไว้ หรือไม่ตีกับ คู่เดิมวะก่อนก็ไม่มีปัญหาครับ ลองเสียบเลยครับ ทีเดียวรู้เลย ติ้ดสั้น แล้วบูท กับ ติ้ดยาวๆ ติดๆกัน รุ่นระทึก ครับ

เต็มที่ก็ เครียร์ใบออสครับ
        ขอบคุณมากๆครับงั้นยังไม่เพิ่มดีกว่า

Comment

เพิ่มเลยครับ(ขายุ)..............ไม่ลดหรอกถ้าแรมที่ซื้อใหม่สเป็คไม่ขี้เหร่กว่าที่มีอยู่เดิม.............P35 โอกาสตีกันมีน้อย................โอกาสสามัคคีกันมีสูง

Comment

ผมเพิ่งใส่ kingbox 1*2 G/800 กับ kington 1*2G/677 ลื่นดี เเต่ไม่ Oc นะ

Comment

Working...
            X