Announcement

Collapse
No announcement yet.

mouseแบบลูกกลิ้งกับแบบเลเซอร์อย่างไหนเล่นเกมส์ดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mouseแบบลูกกลิ้งกับแบบเลเซอร์อย่างไหนเล่นเกมส์ดีกว่ากันครับ

พอดีmouseที่ผมใช้อยู่ยี่ห้อ A4tech แบบลูกกลิ้งมันเสีย แล้วก็ไปซื้อแบบเลเซอร์มารู้สึกว่าควบคุมยากมากครับ ไม่เหมือนของเก่า
    เวลาเล่นcounter online มันไม่นิ่ง
    เพื่อนๆใช้เมาส์แบบไหนกันครับ ยังไงก็คงจะต้องซื้อใหม่แน่นอน
    อีก2วันจะไปพันทิพย์ด้วยครับ ช่วยแนะนำร้านที่ขายอุปกรณ์พวกนี้หน่อยครับ
    ไม่รู้จะซื้อร้านไหนมันเยอะอะครับ ขอบคุณครับ

แบบเลเซอร์ดีกว่าลูกกลิ้งน่ะ ที่มันไม่นิ่งเพราะที่รองเม้ารึเปล่า ....ลองหาที่รองเม้าดีดีสักอันนึง....ลองดูคับ

Comment

ถ้าเลเซอร์ไช้แล้วจะดีครับ

ผมไช้ลูกกลิ้งก็ชอบอ่ะ แต่พอเปลี่ยนมาไช้ออฟติคอลแล้วรู้สึกไช้ไม่ได้เลย ขยับไม่ได้ดั่งใจ เลยกลับไปไช้ลูกกลิ้ง แล้วก็เปลี่ยนมาไช้เลเซอร์นี่ล่ะ โอเคเลย

Comment

เลเซอแท้จะไม่มีแสงแดงๆจ้าๆนะครับ ถ้าเป็นสีแดงจ้าๆ จะเป็นLED ที่มีความละเอียดน้อยกว่าครับ

Comment

งั้นของผมก็คงไม่ใช่เลเซอร์เพราะมันมีไฟสีแดงจ้าเลย ถ้าเลเซอร์จริงมันไม่มีแสงหรอครับ ตัวประมาณเท่าไรครับ 500พอป่าวครับ

Comment

ถ้าเป็นเมาส์ระดับ gaming grade จริงๆ ก็ต้องพวก razer, logitech(บางรุ่น), microsoft(บางรุ่น) สนนราคาประมาณ 1500 บาท ขึ้นไปครับ

Comment

G7 ครับ สู้ไ

Comment

750 บาท งับ A4Tech X7 Laser แท้ ปรับ Dpi ได้งับ เป็น mouse ระดับ gaming เหมือน พวก razer, logitech งับ

ที่เป็นแสงแดงๆ นั้น Optical งับ dpi จะต่ำกว่า + มีปัญหากับหลายๆ พื้นผิวด้วย

ps X7 มีให้เลือก 2 Size งับ(กลาง+ใหญ่)...มะเหมือนพวก Razer มีแต่ size ยักษ์ งับ -*-
                Last edited by Teardrop; 25 Jan 2008, 02:07:42.

Comment

ใช้A4 Tech ก็ดีนะครับ

แต่ผมใช้ได้ 2เดือนเองพัง- -*

สายไฟลงไปปั่นกะพัดลมใต้โต๊ะ

เสียใจจัง

Comment

X750BF Laser แท้ครับปรับ DPI ได้ 6ระดับบนเม้าท์ 600 ~ 2500 ผมว่าคุ้มดี

Comment

ถ้าเป็นเลเซอร์แท้ๆ ไม่ต้องใช้ที่รองก็ได้ครับ เพราะว่ามันใช้ได้กับทุกสภาพผิว

Comment

ผมคิดว่า เจ้าของกระทู้คงจะไม่ชินมากกว่านะ เคยใช้แบบลูกกลิ้งมานานแล้วพอมาใช้แบบใหม่เลยรู้สึกไม่ชิน

Comment

ซื้อมาเรียบร้อยแล้วครับวันนี้ A4TECH X-750BF 700บาทครับ
                          ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้ความคิดเห็นนะครับ
                          อยากฆ่าทหารโว้ยยยยยยย ลุยยยยยยยย

Comment

ที่พันธ์ุทิพ มีร้านไหนขายบ้างครับ A4TECH X-750BF หาไม่เจอ เจอแต่ Razer Logitech Microsoft พวกเนี้ย

Comment

P&Y ชั้น3ครับ

Comment

Working...
                              X